Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงจะให้ คอมเราดูหนังชัดเหมือน เครืองDVD เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงจะให้ คอมเราดูหนังชัดเหมือน เครืองDVD เลย

ต้องเซตตัวไหนครับ ภาพจึงจะสู้ DVD ต่อ ทีวี

คนละจุดประสงค์การใช้งานกันเลยขอรับ
    จริงๆ.. ต้องถามว่า
    ทำไงทีวีถึงจะชัดเท่าจอคอมพ์มากกว่านะ ^^

Comment

ไม่เชื่อลองต่อคอมออกทีวีดูสิ แล้วเปิดเวปดู
      ท่านจะพบว่าตัวหนังสือแตกเป็นลายและเบลอมากๆ..
      นั่นเพราะความละเอียดต่อจุดของจอทีวี ยังอ่อนด้อยกว่าจอคอมมาก

เว้นซะแต่จอ LCD TV รุ่นใหม่ๆที่สามารถใช้แทนจอคอมได้ แต่ก็ราคามิใช่เล่นเหมือนกัน
      ผิดตรงไหนท่านอื่นท้วงด้วยนะขอรับ

Comment

ต่อคอมพ์ออกทีวีสิครับ รับรอง ชัดเท่ากันเลย(ถ้าใช้สายแบบเดียวกันนะ) แต่อาจจะต่างกันที่สีสันอะไรนิดหน่อย และคอมพ์จะยืดหยุ่นกว่าตรงสามารถปรับขนาดภาพ ปรับอะไรได้เยอะกว่าเครื่องเล่น DVD

Comment

เพราะ TV มันแสดงผลได้ไม่ดีเท่าจอคอมไงครับ เราเลยมองเห็นในจอ TV ชัดกว่า <-- ไม่เข้าใจ ลองอ่านดูหลายๆครับ ผมพิมพ์ไม่ผิด

อธิบายง่ายๆ ดีสุดของ TV ยังแสดงผลได้แค่่ 1080 แต่ จอคอมขนาดเล็ก ยัง 1024 แล้วครับ ปรับนิดเดียวก็ 1280 แสดงผลได้ดีกว่าแล้วครับ

Comment

ก็ดูหนัง high def สิครับ จะ 720p 1080i หรือ 1080p ดูบนจอคอมโต้งๆเลยเนี่ยแหละ ชัดกว่าแน่นอน

Comment

ตามด้านบนครับ อยากชัดบนคอม ต้องใช้แหล่งภาพจาก Hi-Def

Comment

ลองดูครับเผื่อจะช่วยให้ดูหนังบนคอมดีขึ้น
                http://www.htg2.net/index.php?topic=13384.0

Comment

ให้แหล่งภาพ มีความละเอียดที่ใกล้เคียงกับ output มากที่สุดครับ ถึงจะชัดที่สุด

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูลครับ

Comment

อืม คอบคุนครับ

Comment

ดู HD ชัดครับ แต่ทำไมดู DVD ไม่ชัดเท่า tv ละครับภาพแตกเหมือนดู vcd

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                          ดู HD ชัดครับ แต่ทำไมดู DVD ไม่ชัดเท่า tv ละครับภาพแตกเหมือนดู vcd
                          เพราะ DVD มันแค่ 480P ครับ เอาไปดูในจอคอมที่มันแสดงภาพละเอียด(เกินไป)มันก็เลยไม่ค่อยชัด แต่ถ้าทีวีที่ไม่ใช่ LCD TV ความละเอียดมันน้อย ก็เลยคู่กันได้ลงตัวครับ

Comment

:ซื้อแผ่นดีวีดีมาดูครับ ภาพเหมือนดีวีดีเลย อิอิ ล้อเล่งงง

Comment

Working...
                            X