Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ถ้า lan 2 เครื่อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ถ้า lan 2 เครื่อง

ถ้า lan สองเครื่อง
    และอีกเครื่องนึง ใช้ NET Hi speed 512 K
    อยากทำให้ ทั้ง สองเครื่อง ได้ ความเร็ว แบ่งครึ่งกันเลย จะได้ไหม ครับ หรือแค่ ซื้อ hub มาต่อก็แบ่งความเร็วได้แล้ว
    คือเครื่อง นึง ได้ความเร็วไม่เกินเครือ่งละ 256K
    และถ้าใช้ switch จะทำได้ไหม ครับ แบบเครื่องนึง โหลด บิท เครื่อง นึงเล่นเกมส์ ทำไงไม่ให้ดึงกัน และ ถ้าเล่นเกมส์ ทั้งคู่ก็สามารถ เล่นได้ ทำไง เหรอครับ ขอวิธิ อย่างละเอียด หน่อย ค่อนข้าง ฉลาดน้อย อ่ะ

ขอบคุณครับ

ถ้าใช้ hub,switch คงแบ่งความเร็วไม่ได้ครับ ถ้าจะทำให้กำหนดความเร็วได้ต้องทำเืครื่องนึงเป็น server แล้วใช้โปรแกรมพวก bandwidth controller กำหนดความเร็วเอา
    สรุปคือต่อจาก modem เข้า server แล้วต่อจาก server เข้าเครื่องลูก
    ถ้า server ไม่เปิด เครื่องลูกก็เล่นเนทไม่ได้

ง่ายๆ ก็กำหนดเครื่องที่โหลดบิทเอาสิครับว่าให้ดาวโหลดอัพโหลดสูงสุดเท่าไร
    ถ้าเนท 512/256 ผมว่าตั้ง DL = 25-30 ul =10 แบ่งครึ่งน่าจะโอครับ
    วิธีทำก็ ในbitcomet->option ตั้งค่าดาวโหลดสูงสุด กับ อัพโหลดสูงสุดเอาครับ
    Last edited by [S]and[R]abbit; 12 Jul 2007, 13:10:34.

Comment

และ ถ้าเครือ่ง ผม ติด hispeed แล้ว ต่อสาย คอส เข้าอีกเครื่อง นึง และสามารถ เล่นเกมส์ พร้อมกันไหมไปไหม อ่ะครับ

Comment

Working...
      X