Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการ ค้างแล้วรีสตาส ช่วยที่คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการ ค้างแล้วรีสตาส ช่วยที่คับ

ผม เช็คทุกอย่างแล้ว สรุปมันเป้นที่ ram แต่ผมก็ยังงง ว่าทำไมมันเป้นอย่างงี้

คือถ้าผม ใส่ ram ตัวเดียวมันสามารถ เล่นเกม ได้ปกติ ไม่ว่าจะใส่ ram อันไหน(มี2อัน)

แต่พอผมใส่ ram 2 อัน เวลาเข้าเกมมัน จะค้างแล้วรีสตาสเอง งง อะ เป้นที่ram หรือ บลอด กันแน่ อะ

แรม ยี่ห้อ ชิป เดียวกันรึป่าวครับ ถ้าแรมคนละ ชิปหรือยี่ห้อกัน แปลว่า บอร์ดไม่รองรับครับ
    Last edited by CE_MUT; 12 Jul 2007, 16:30:19.

Comment

ใช้พวก memtest Test Ram ดูครับ ว่ารันผ่านหรือปล่าว
      ถ้าผ่านลองเทส Hdd ดูครับ
      Last edited by basic; 12 Jul 2007, 16:45:37.

Comment

Working...
      X