Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม 2G กับ 3G ต่างกันมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม 2G กับ 3G ต่างกันมากไหมครับ

ถามหัวข้อเลยครับ Bus เท่ากันนะ

ต่างกันที่ความจุครับ -*-

Comment

ต่างกัน1 gig ครับ หุหุหุลอเลงงะ

Comment

ต้องดูที่การใช้งานครับ แต่โดยส่วนตัวผมว่า 2 GB กับการทำงานในปัจจุบันถือว่าโอเคแล้วครับ เพิ่มมาเป็น 3 GB แล้วใช้งานเหมือนเดิมก็คงจะไม่มีผลเพราะเกินความจำเป็นครับ

Comment

ใช้โปรแกรมอะไรครับถึง 3Gเลย หรือชอบเปิดหลายๆโปรแกรมทิ้งไว้
          ผมว่าถ้าการใช้งานจริงไม่รู้สึกถึงความแตกต่างหรอกครับ

Comment

นั่นซิ ตอนนี้ผมก็มีอยู่ 2 GB เปิด Windows Media Player Encode หนังไปด้วย เปิด web อีก 5 หน้า ยังใช้ไม่ถึง 1 GB เลยครับ ใช้ Asus PC Probe วัดเอานะครับ

Comment

3G-2G =1G
              ดูมีความรู้ไหม

Comment

ไม่ได้ใช่งานโปรแกรมใหญ่ๆๆ ไม่เห้นผมหรอกครับ เพราะ 2 G มันเพียงพอต่อการใช้งานอยุ่แล้วเล่นเกมยังเหลือเลย

Comment

Originally posted by @MoNsTeR@ View Post
                  3G-2G =1G
                  ดูมีความรู้ไหม

โอว พระเจ้าช่วยกล้วย ทอด ฉันเกิดมาเพื่อสิ่งนี้ ฉันไม่เคยรู้มาก่อนเลยว่า RAM 3G กับ 2G มันต่างกันที่ความจุ 1G โอว จอส เหนือธรรมชาติ 5555+

ที่อยากรู้ มันจะทำให้เล่นเกมณ์ได้ดีขึ้น กับโหลดเร็วขึ้น มากรึเปล่าระหว่าง 3G กับ 2G ครับ

แต่เท่าที่มีคนมาตอบ 3G มันเกินความจำเป็น จะได้เอา 2G

Comment

ขึ้นอยู่กะท่านใช้มันถึงไหมครับ

ถ้าตอนนี้ต้องใช้ ram 3 gb แต่มีอยู่ 2 พอเพิ่มมาเป็น 3 มันก็รู้สึกครับ

แต่อะไรมันจะกินแรมถึง 3gb หรือเนี่ย

ที่บ้านแรมกิ๊กกว่าๆยังเหลือๆเลยครับ
                    เล่นเกม ฟังเพลง ดูหนัง

Comment

555+

ต่างสิค่ะ ต่างตรงที่ต้องเพิ่มตัง

Comment

คอมทำงานเต็มที่ ผมว่าจริง ๆ ใช้แค่ กิ๊กกว่า ๆ เองครับ เกินกว่านี้คงต้องใช้ 2 จอ ตัดต่อหนัง เปิดโปรแกรมเยอะ ๆ ประมาณนั้นครับ

Comment

ปัจจุบัน 2G สุดเยอดแล้วครับบบ 1024*2G ครับ แล้ว o\c บัสสูงๆหน่อยน่ะ รับรอง ลื่นปี้ดป้าดเลยคับ

Comment

G เยอะได้เปรียนเมื่อยามจำเป็น
                            *แค่ COH ปรับสุดมันกินแรมไป 1.2G ละ ^^

Comment

อยุ่ที่การใช้งานจริงๆละครับ

ถ้าคุณใช้งานพวก VisualStudio + SQL Server recomment ที่ 3GB ขึ้นไปครับ

(ใช้งานอยู่บ้านธรรมดา 2GB ก็เพียงพอจริงๆ)

Comment

Working...
                              X