Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ Over Clock XFX Geforce 7300GT AGP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ Over Clock XFX Geforce 7300GT AGP

คือว่าเพื่อนผมลอง OC การ์ดตัวนี้ตามหนังสือ เขา OC ได้แค่ Core Clock = 430MHz กว่าๆ เกินกว่านั้นภาพในเกมเริ่มมีของแปลกๆ โผล่ออกมา ภาพโดนตัดแสดงออกมาไม่ครบ แต่พอมาลองกับคอมของผม (เครื่องเก่า) ผบกับ OC Core Clock ได้ตั้ง 500 MHz โดยภาพไม่แตก เล่นได้ตามปกติตลอด 2 ชั่วโมง มันเป็นเพราะ Main Board หรือว่า CPU กะ RAM ครับ Spec ผม CPU Pentium4 2.8 GHz ASROCK P4VM800 RAM HINGSTON 1GB (512x2) เพื่อนผมใช้ Intel CerelonD 3.0 GHz เมนบอล์ด GIGABYTE รุ่นอะไรจำไม่ได้ RAM 512MB รุ่นอะไรจำไม่ได้

เหอะๆ อันนี้ไม่รู้แฮะ บายๆ

Comment

แหมมม... ไม่เห็นยากเลยครับ ก็ท่าน OC ได้เก่งกว่าเพื่อนท่านไงครับ 555+ ผมคิดว่าน่าเป็นที่ PSU ท่านดีกว่าครับ เพราะ ต้องเสียบไฟเพิ่มด้วย

Comment

Working...
      X