overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: โน๊ตบุคหายครับ

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

Default โน๊ตบุคหายครับ

คนรู้จักฝากมาครับ
    .....................................................................

ตามหาโน๊ตบุค HP nx7010 โดนทุบกระจกรถขโมยไปตอนเวลาประมาณตี 4ของวันที่12มีตำหนิเป็นรอยบุ๋มบนฝาและฝาปิดไม่สนิท ข้างในมีข้อมูลสำคัญในการทำวิทยานิพนปริญญาโท เจ้าของยินดีที่รับซื้อคืนผู้ใดพบเห็นกรุณาติดต่อกลับที่เบอร์ 0891308404 หรือ 0869990225

......................................................................

ซีเรียลเครื่องถ้าหาเจอ จะมาบอกที่หลังครับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

นี่ถ้าเป็นของ Acer มีหลักฐานว่าโดนขโมยจริง ๆ คงได้ตัวใหม่มาใช้เลยนะเนี่ย

OverclockZone Member chanon2525's Avatar
    ศรีย่าน อนุเสาวรีย์ พระราม4 คลองเตย รามอินทรา

สียดายข้อมูลอ่ะดิคครับ เครื่องคงไม่เท่าไร

OverclockZone Member nameless's Avatar

สำหรับบางคน ข้อมูลวิทยานิพนธ์ปริญญาโท สำคัญกว่าเครื่องอีกนะครับ เพราะต้องแลกมาด้วยความพยายามแสนสาหัสเลยล่ะ

แจ้งความแล้วหรือยังครับ แจ้งความแล้วลองประสานงานกับตำรวจและ ศูนย์ acer ดูครับ เผื่อจะมีหนทางหาเครื่องเรา

และลองดูบอร์ดที่ขายของมือสองบ่อย ๆ เผื่อจะเจอโจรเอามาขายครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แย่ละท่าน สำเนาก็ไม่มีไว้ นั่งทำใหม่กันบานแน่....

OverclockZone Member babyInnocence's Avatar
    ตาดูดาว เท้าติดดิน

โห โหยร้ายที่สุด ช่วยดันให้

OverclockZone Member specialty's Avatar

ช่วยดันคร้าบ

ข้อมูลสำคัญ กว่าเครือ่งมากมายครับ

OverclockZone Member poon4209's Avatar

โอ้ ขอให้เจอไวๆนะครับ
    รถจอดไว้ที่ไหนคับ

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

เซ็งแทน...

OverclockZone Member LP_inBKK's Avatar

เสียดายแทนครับ ถ้าเป็นผมคงเครียดแน่ๆ ขอให้ได้คืนกลับมาแล้วกันนะครับ..

OverclockZone Member

ขอให้หาเจอไวๆนะครับ

ปล. จริงเวลาทำงานก็น่าจะส่ง backup ไว้ใน gmail นะครับไม่ก็ save ไว้บน USB drive ตลอดส่วนตัวงานผมจะ backup ไว้ 3 ที่ตลอดเลยกลัวเครื่องหายเหมือนกัน

OverclockZone Member MagicKnight's Avatar
    ถังขยะทั่วไปข้างภนน,ท่อระบายน้ำสาธารณะ

ขอให้หาเจอเร็วๆครับ วิทยานิพนธ์ไม่ใช่ทำง่ายๆ

OverclockZone Member peachtoy's Avatar

เจ้าของบอกว่า ทำสำเนา ไว้ใน Ext.ฮาดดิสครับ

แต่ มันอยู่ในกระเป๋าโน๊ตบุก -*-

dekdar
    Guest

Unhappy

Compaq presavio V3000 intelco2Dua

ของป๋มไม่สามารถติดตั้ง วินเอ็กพีได้ครับ ไม่ทราบต้องติดตั้งอย่างไร
    เลือกเป็น ซีดีบุตแย้วคับ ทุกแผ่นบูตแย้วไม่เจอ ฮาร์ดิสคับ
    แย้ว อยากได้คลิกเพล์บ้างครับ ต้องทำอย่างไร โหลดได้จากไนครับ
    แย้วติดตั้งอย่างไร (ขอบของคุ)

OverclockZone Member pingpui's Avatar

พี่ผมก้อโดนทุบรถแล้วโดนขโมยไปเหมือนกันครับ

ทำไรไม่ได้หรอกครับ พวกนี้เอาไป ไม่เอามาขายเปงชิ้นหรอก มันแยกขายอยู่แล้วครับ

ทำใจสถานเดียว

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

เสียใจด้วยครับ

OverclockZone Member Donut's Avatar

Quote Originally Posted by peachtoy View Post
    เจ้าของบอกว่า ทำสำเนา ไว้ใน Ext.ฮาดดิสครับ

แต่ มันอยู่ในกระเป๋าโน๊ตบุก -*-

OverclockZone Member bankkanb's Avatar

เข้าใจความรู้สึกเลยครับ ขนาดผมทำแค่ โปรเจ็คของป.ตรี ยังยากเลยครับ ถ้าหายมีหวังตายแน่เหมือนกันครับ เสียใจด้วยจริง ๆ นะครับ

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เสียใจด้วยครับพี่
    เข้าใจความรู้สึกครับ
    เพิ่งจะโดนเหมือนกัน ไม่ใช่เครื่องหายแต่ข้อมูลหาย
    ไปรับน้องมา 3 วัน กลับมาเพื่อนฟอร์แมตโน๊ตบุ๊คให้ซะงั้น
    โปรเจ็คหายเรียบ

OverclockZone Member kashine's Avatar

วิทยานิพนปริญญาโท แพงกว่า Notebook ซะอีกนะเนี้ย

***ทุกๆท่านที่มี Notebook อย่าทิ้งไว้ในรถนานๆนะคับ
    เพราะว่ามันจะทำให้ Notebook เสีย เพราะรถเนี้ยอ่ะคับ เตาอบดีๆนี้เอง***

ด้วยความปราณาดีจาก Commind

COMMINDclub

http://www.commindclub.com
    Last edited by kashine; 24 Jul 2007 at 16:17:24.

Bookmarks

Bookmarks