Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 745 กับ swiftech

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 745 กับ swiftech

รายงานตัวหน่อยครับว่าใครเป็นปัญหาแบบผมบ้างเปล่าว
    ของผมปัมน้ำพังครับ (น้ำเต็มไม่แห้งนะครับ) ที่ TK เค้าโทษ BLOCK น้ำว่ามันทำให้น้ำไหลน้อยทำ
    ให้ปั้มมันพัง
    ถามอีกอย่างครับประกัน TTมันปกติประกันกี่ปีครับทำไมของผมมันประกันปั้มน้ำ 3 เดือนเองอะ
    หรือว่าผมเปลี่ยนบ่อยวะ (มันพังไปแล้ว 2 ตัวครับ)

อิๆ เขาร่ำลือกันว่าปั๊ม Tt มันหน่อมแน้มอาโนเน๊ะอ่ะคับ

Comment

เอ่อ ไม่ทราบว่าสวิฟเทคตัวไหนเหรอคับ

Comment

apogee GT
        Last edited by apichate; 12 Jul 2007, 23:57:58.

Comment

apogee กับ apogee GT มันดรอปแรงดันน้อยนะคับ

Comment

อู้ววว มีแบบนี้ด้วย

Comment

มันมมีส่วนทำให้ปัมน้ำพังได้ไหมผมไม่รู้จะทำไงดีแล้วถ้าพังอีกเช็งตาย
              ทำไงดีครับ ตอนนี้ผมเล็ง อัลฟาคูลไว้อะครับแต่มันโคตรแพงเลบ ปั้มตัวละ 4000 กว่าบาท
              ถังพักน้ำอีก 2000 กว่าบาท รวมแล้วประมาณ 7000 ตอนนี้ของก็ไม่มี ไม่รู้จะมาตอนไหนกำ
              อยากได้อีกตัวมากกว่า เห็นพี่ต้นบอกว่ากำลังรอ mail ตอบกลับจาก swiftech ว่าจะเอามาขาย
              ที่ TK ตอนนี้ได้แต่รออย่างเดียวเลย

Comment

Originally posted by apichate View Post
                มันมมีส่วนทำให้ปัมน้ำพังได้ไหมผมไม่รู้จะทำไงดีแล้วถ้าพังอีกเช็งตาย
                ทำไงดีครับ ตอนนี้ผมเล็ง อัลฟาคูลไว้อะครับแต่มันโคตรแพงเลบ ปั้มตัวละ 4000 กว่าบาท
                ถังพักน้ำอีก 2000 กว่าบาท รวมแล้วประมาณ 7000 ตอนนี้ของก็ไม่มี ไม่รู้จะมาตอนไหนกำ
                อยากได้อีกตัวมากกว่า เห็นพี่ต้นบอกว่ากำลังรอ mail ตอบกลับจาก swiftech ว่าจะเอามาขาย
                ที่ TK ตอนนี้ได้แต่รออย่างเดียวเลย
                เอาปั๊มน้ำตู้ปลา หรือปั๊มน้ำพุไปเล่นพลางๆ ก่อน พึ่งเจอตัวนึง หน้าตาเหมือนอีฮาม 1250 เป๊ะๆ เลย

Comment

เหอะๆ พวกนี้ต้องใช้แรงดันสูง เหอะๆ ผมว่านะผมยังจะซื้อเลยจัดชุดไว้แล้วรอตังค์อย่างเดียวสวิตเทคจ๋า

Comment

Swifttech ข้างในจะมี แท่งๆเยอะมาก (เรียกไม่ถูก แต่รุว่ามันจะทำให้น้ำโดนกะความร้อนมากขึ้น) ก็ทำให้น้ำที่ไหลออก Drop จาก ไหลเข้าเยอะ ทำให้ปั้มทำงานหนักขึ้นอะ

Comment

Originally posted by Invisible View Post
                      Swifttech ข้างในจะมี แท่งๆเยอะมาก (เรียกไม่ถูก แต่รุว่ามันจะทำให้น้ำโดนกะความร้อนมากขึ้น) ก็ทำให้น้ำที่ไหลออก Drop จาก ไหลเข้าเยอะ ทำให้ปั้มทำงานหนักขึ้นอะ

งั่มๆ ขอบคุณคับ

Comment

Originally posted by Invisible View Post
                        อืม อย่างนั้นบล็อคอัลฟ่าคูลก็ต้องดร็อปเยอะกว่าแน่ๆ เพื่อความสบายใจ ผมว่าทั่นลองเอาชุดน้ำมาต่อข้างนอก แล้วดึงสายยางออกมาดูการไหล เทียบกับ Tt แล้วอันไหนเอื่อยกว่ากัน แม้ Tt จะไม่มีแท่งๆ แต่มันก็ต้องเลื้อยไปมาอ่ะ ลองดูอ่ะ เห็นจะๆ กันไปเลยดีฝ่า อิๆ แต่บล็อคสวิพเทคมันต้องการปั๊มแรงดันสูงอยู่แล้วนะคับ และบล็อคชนิดเย็นจับใจก็ต้องการปั๊มแรงดันสูงทั้งสิ้น อย่างปั๊ม 655 ของสวิพเทคนี่ แรงดันมันสูง 6-7 เมตรเลยนะคับ ปั๊ม Tt มันมาแบบเอื่อยๆ อะ

Comment

แล้วไอปั้มแรงๆพวกนี้ในไทยมันจะไปหาชื้อได้ที่ไหนบ้างครับของต่างประเทศผมดูแล้วมันไม่คุ้มอะ
                          เผื่อเสียมาซวยเลยครับ

Comment

อืม...ปั้มแรงดันสูง หายาก+แพง คนไทยน่าทำขายนะ จะได้ถูกๆ

Comment

Originally posted by apichate View Post
                              แล้วไอปั้มแรงๆพวกนี้ในไทยมันจะไปหาชื้อได้ที่ไหนบ้างครับของต่างประเทศผมดูแล้วมันไม่คุ้มอะ
                              เผื่อเสียมาซวยเลยครับ
                              ถ้าอยากได้ปั๊ม 12 โวลท์ คงยากหน่อย อย่างสวิพเทค 655 ก็น่าเล่น แรง ราคา 3,500 บ้านเราไม่มีทำขายหรอกคับ

เอาแค่ปั๊มตู้ปลา หากไม่ใช่ของยุโรป(งานดี ราคาสมตัว) ก็มีแต่พี่จีนนี่แหละทำออกมาขาย บ้านเรานำเข้ามาแบบเกลี่ยนบ้านเกลี่อนเมือง ราคาถูก บางยี่ห้ออาจจะได้ประกันสัก 6 เดือน แต่ส่วนใหญ่เป็นโฟลวเรท น้ำเยอะ แต่แรงดันไม่สูงเท่าไหร่ ยกเว้นปั๊มน้ำพุ แต่ผมกลัวว่ามันจะเสียงดังอะดิ

ตอนนี้กำลังจะลองปั๊มน้ำพุขนาด 2800 ลิตร 2.5 เมตร ราคาหกร้อยต้นๆ กับบล็อค GT ได้ผลยังไงแล้วจะมารายงานละกัน เหมือนอีฮาม 1250 แบบเด๊ะๆ

Comment

Working...
                              X