Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความร้อนของ CPU มีผลต่อประัสิทธิภาพไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความร้อนของ CPU มีผลต่อประัสิทธิภาพไหม

ความร้อนของ CPU มีผลต่อประัสิทธิภาพไหม เช่น 50c โอ้วแรง 65 โอ้ว เปนไข้ หมดแรงไรแบบนี้อ่ะครับ
    แล้วถ้ามีมากหรือน้อย ยกตัวอย่างด้วยก็ดี thanks...

เห็นผลเหมือนกันน่ะครับ ที่ความร้อนมันจะสุดๆ เหมือนกับเครื่องยนต์ อะครับ ถ้า heat สุดๆ ก็จะพัง แต่แรกๆก่อนพังก็อาการจะฝีดๆ วิ่งไม่ออก เพราะ พวกลูกสูบ ก้าน อะไรทั้งหมดมันขยาย เหมือนกันครับ ถ้า CPU ร้อนมาก มันก็จะช้าๆ เหมือนเอ๋อๆ ครับ แต่ต้องร้อนมาก

Comment

มีผลอย่างแรง ถึงแรงที่สุด....

Comment

ไม่ถึง80 90 ก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ถ้าขึ้นไป100 อันนี้น่าจะปิดเครื่องให้ด่วน หุหุหุ

Comment

เทสนะ
          3.6GHz ร้อน 60c
          3.6GHz ร้อน 30c
          ว่าด้วยความแรงมันแรงเท่ากันครับ ประสิทธิภาพเท่ากัน
          แต่ตัวที่ ร้อน 30c มันยังจะมีสิทธิ์ ลากต่อเพราะยังไม่ร้อนมากเท่าใหร่ นะ
          แค่นี้ ละ

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
            ไม่ถึง80 90 ก็ไม่น่ากลัวเท่าไหร่ ถ้าขึ้นไป100 อันนี้น่าจะปิดเครื่องให้ด่วน หุหุหุ
            เคยถึงมาแล้วครับท่าน

cpu intel celeron tualatin ตอนนั้นเล่นน้ำครับ
            แต่ปั้มเจ๊ง ซวยเลย สายยางไหม้เลยครับ
            แต่ cpu มันทนครับ ไม่ต้องห่วง ไม่เป็นไรเลย

เวลาร้อนระดับนั้นแล้วจะรู้สึกเลยครับว่าเครื่องช้ามากๆ
            ประมาณเอา pentium 66 มารัน xp ไรแบบนั้นอะ

Comment

แค่ 60 มันถือว่ายังไม่ร้อนน่ากลัวครับ มันต้อง 80+ ครับมันถึงจะแสดงพวกอาการ ช้าๆ หนืดๆ

Comment

แวะเข้ามาส่องครับ

Comment

Originally posted by Deluxez View Post
                  แวะเข้ามาส่องครับ

______________________________________________________________
                  ชุมชนออนไลน์ชลบุรี

เป็นอะไรครับ ขุดเอาๆ สบายดีมั้ย

Comment

กำ ขุดทำไม - -a

Comment

ของผมocที่3.7รันเกมหนักๆก้อ45-48ไม่เกินนี้ถ้าเปิดเฉยๆก้อ35-37บ้านไม่มีแอร์อ่ะงับเลยเปิดเคสพัดลมจ่อฝุ่นกระจาย

Comment

ผมร้อนสูงสุด 38 เอง องศาอ่ะ CPU E6300 45 nm VGA 3850 40

Comment

Working...
                        X