Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู thumbdrive ให้หน่อยครับ เปิดไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู thumbdrive ให้หน่อยครับ เปิดไม่ได้

เป็นthrumbdrive 12Gb ยี่ห้อMemorax เป็นของหิ้วมา คือเรื่องมีอยู่ว่าเพื่อนยืมไปใช้เอาไปลงโปรแกรมแล้วเกิดมีปัญหา เพื่อนบอกว่ามีไวรัสเข้าไปมาจากเครื่องที่เอาไปต่อ เพราะเครื่องที่เอาไปต่อเป็นเครื่องสาธารณะ
    มีความเสี่ยงในการติดไวรัสสูงมาก ต้อง formatใหม่
    พอลอง formatแล้ว ไม่สามารถ format ได้ แต่ยังเห็น trumbdriveอยู่
    และพอเปิดดูความจุ มันขึ้นเป็น 0 byte เหมือนกับมันไม่เห็นพื้นที่เลย ผมลองถอดออกมาแล้วเสียบใหม่มันก็ยังขึ้นเห็น trumbdriveอยู่ แต่อาการเหมือนเดิมไฟที่จะติดชั่วคราวแล้วก็ดับไป และไม่สามารถย้ายfileไปใส่หรือสร้างfileได้
    คำถาม
    1.ไม่ทราบว่าสาเหตุนี้เกิดจากอะไรครับ ไวรัส หรือ hardwareมีปัญหาครับ
    2.ถ้า..ถ้าแก้ไม่ได้และถ้าส่งซ่อม ร้านประเภทไหนที่พอดูได้ครับ
Working...
X