Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800 มันร้อนจัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800 มันร้อนจัง

ช่วยแนะนำ sink ระบายความร้อนให้ 8800 ที่ครับ

ThermalRight HR-03+ ครับ ตัวนี้ไม่มีพัดลมนะนะครับ ต้องซื้อแยก เบ็ดเสร็จประมาณ 2000 ครับ ของเข้าอาทิตย์หน้าครับ รึจะลองโทรไปถามที่ TK/Jedi ก่อนก็ได้ครับ เผื่อมาแล้ว

Comment

ที่ว่าร้อนนี่ เท่าไหร่ครับ ของผม 71 องศา สงสารมันจังเลย ไม่รู้จะทำอย่างไรเหมือนกัน

ต้องเปิดทั้งวันเสียด้วย ตัว case ก็ต้องวางไว้ในซอก จะเปิดฝา ก็กลัวอะไรล่วงไปโดน

Comment

ของผม Mod Bios Idle 70-73 เลยครับ

Comment

ไม่เปลี่ยนซิ้ง ก็ต้องแก่ะ ซิ้งเก่ามาทาซิลิโคนใหม่พวก MX-1 หรือ MX-2 ก็ได้ครับ จะทำให้ร้อนน้อยลง 5 องศา ระบายความร้อนได้ดีขึ้นน่ะครับ และก็ปรับ สปีด พัดลมของ Card ให้เป็น 100% ตลอดจะได้เย็นๆๆ ครับ หนทางสุดท้ายก็เปลี่ยนซิ้งใหม่ไปเลยครับ ตามประทู้ท่าน Gear head ครับ

ข้อมูล ส่วนตัวเปิดแอร์ 25 องศา Idel 50-55 องศา ทำงาน Full load ก็ 60 ต้นๆๆ ครับ
          ซิ้งเดิม แค่ทาซิลิโคนใหม่ กับพัดลม Card

Comment

เจาะฝาครอบตรงซิ้งค์ แล้วหาพัดลม 80มม ดูดออก พร้อมกับหาพัดลมบางๆ เป่าบนการ์ดนิดหน่อย หาMX-1 ทาซะด้วย

Comment

Originally posted by Solidworks View Post
              เจาะฝาครอบตรงซิ้งค์ แล้วหาพัดลม 80มม ดูดออก พร้อมกับหาพัดลมบางๆ เป่าบนการ์ดนิดหน่อย หาMX-1 ทาซะด้วย

เจาะฝาครอบแล้วประกันล่ะครับ

Comment

Originally posted by methus View Post
                เจาะฝาครอบแล้วประกันล่ะครับ

ตุ๊ดแหล็บ แต็ปหลุด

Comment

เคยเจอในนี้ว่าเพิ่มรอบพัดลมได้นะครับโดยใช้ Riva tuner 2.01 ครับผมเพิ่มอยู่จาก
                  1800 รอบเป็น 2900 ครับ เย้นเห็นๆเลยครับ

ปล.พัดลมดังนะครับ

Comment

ครับ ถ้าเกิ่มรอบพัดลม ต้องทนเสียงหน่อยครับ

Comment

ใ้ช้่ซิงค์แต่ง+พัดลม ก็ใช่ว่าจะเงียบนะครับ แต่มันเย็นกว่าครับ

Comment

ถ้าไม่เจาะก็ถอดครอบออก แต่มันจะไม่มีดิฟฟิวเซอร์ ผมซื้อของ ผมไม่เคยสนใจประกัน อิอิ
                        ของผม โมจนไม่เหลืออะไรแล้ว

Comment

สุดยอด....
                          ปรับพัดลม เป็น 100%

จาก 73-74 องศา ลดลง เหลือ 66-67 องศา สุดยอด........ แค่นี้ก็พอแล้ว ไม่ต้องเสียกะตัง อิอิ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ เอามืออังที่กาดจอร้อนเหลือเกิน สงสารมันจัง

ใครมีโปรแกรมวัดอุณหภูมิไหมครับ

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
                              ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ เอามืออังที่กาดจอร้อนเหลือเกิน สงสารมันจัง

ใครมีโปรแกรมวัดอุณหภูมิไหมครับ
                              http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=62230

Comment

Working...
                              X