overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21

Thread: ขอเสียงคนใช้ Asus หน่อย เริ่มน้อยใจแระ

OverclockZone Member kayz's Avatar
    กทม-เมเจอร์รัชโยธิน-บิ๊กซีลาดพร้าว

Default ขอเสียงคนใช้ Asus หน่อย เริ่มน้อยใจแระ

เห้อ
    เหงพวกขอดี(รึป่าว)ราคาถูกอย่างBenQ with GF 8600 อะรายเนี้ย เริ่มจาน้อยใจแระ
    ไอเราก้อซื้อของแพงA8js GF7700 คิดว่าเทพแล้ว ดันมาเจอBenQ ซะ เรยเซ็ง+น้อยใจ
    ผมว่า
    ของแพงต้องดีกว่าของถูกคุณว่าจิงมั๊ย??------นี่ไม่ใช่สองสามบาทนะ เอาจิงๆ
    มันต้องมีอะไรซักอย่างละวะ ที่Asusเหนือกว่าBenQ นอกจากราคา
    ผมเรยมาตั้งกระทู้นี้ เพื่อจาถามคนที่มีความคิด และ มั่นใจในaSUSของคุณ
    ยังไงผมก้อว่า BenQ เจ๊งก่อนAsusชัวส์ปาปปปปป!!!
    แต่ผมซื้อมาแปดวัน เวปแคมเสียเรยส่ง0 แต่เครื่องผมอาจเปงหนึ่งในล้าน ก้อได้ที่เปงงี้ ไม่แคร์
    ใครเหนด้วย สนับสนุนกานหน่อยครับ

PS อาจจาเหงแก่Asusไปมากหน่อย แต่มานก้อมาจาใจคนใช้Asusละวะ
    ความเห็นส่วนตัวของผมเอง ใครไม่ด้วยก้อไม่รู้จาทำไง??

+
    +
    +
    ++
    ++
    ++++
    ++++++
    ++++++++++
    ++++++++++++
    ++++KF4EVER++++
    ++++++++++++
    ++++++++++
    +++++++
    +++++
    ++++
    ++
    ++
    +
    +
    +

OverclockZone Member

สินค้า Technology ซื้อก่อนใช้ก่อน ตกรุ่นก่อนครับ

ps000000
    Guest

7700 แรงกว่านะครับ แต่ ไม่รองรับ DX10 แค่นั้นเอง

OverclockZone Member Giken's Avatar

Asus มีชื่อเสียงดีกว่า อุปกรณ์ประกอบเครื่องดีกว่า ราคาเลยแพงกว่า

ส่วน S41 ราคาเทียบกับประสิทธิภาพ ถือว่าคุ้มค่ามาก คนจึงซื้อเยอะกว่าแค่นั้นเอง

ส่วนตัวผมใช้ S41 ครับ แต่ถ้าผมมีเงินเหลือๆ หละก็ Asus อยู่แล้ว

OverclockZone Member poon4209's Avatar

ตอนนี้ผมก็รอดูรุ่นใหม่ๆของ Asus อยู่คับ

OverclockZone Member ballxp's Avatar

คุณ Poon4209 ไปถอยAsus เมื่อไหร่ขาย Benq S41ให้ผมถูกๆ นะ อิอิ :P

OverclockZone Member Radioactive's Avatar

อย่าไปซีเรียเลยครับ สินค้าไอทีก็แบบเนี้ย

OverclockZone Member ballxp's Avatar

ถูกต้องนะครับ อย่าไปซีเรียสเลย ซื้อมาใช้ให้คุ้มดีกว่า ซื้อสินค้า IT ก็แบบนี้แหละครับ

OverclockZone Member Tumm-*'s Avatar

7700 เหมือนจะแรงกว่ามั้งครับ (ไม่นับ DX10)

ไม่ต้องน้อยใจหรอกครับ...เอาเป็นว่าใช้รุ่นนี้อย่างน้อยมันก็ไม่ใช่ถือไม่ไหนก็เจอครับ ไม่โหลว่างั้น

OverclockZone Member bio_hazard_8's Avatar

ตามข้างบนเลย ยี่ห้อน่ะครับ...

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

เสียดายที่asusไทย ไม่เอาตระกูลC-Series เข้ามาขาย

Details : http://www.asus.com/products.aspx?l1...41&modelmenu=2

ไม่งั้นเปลี่ยนCPUสบายเลย หึๆ

ผมใช้ F3jp radeon x1700 ครับชอบมาก มาแรงกว่า s41 อีกคนแต่ไม่เห้นต้องไปน้อยใจไรเลย ซื้อมาแล้วใช้แล้วมีความสุขก็โอเคแล้วครับใช่ว่าตายไปจะเอาไปได้ซะเมื่อไหร่มันก็เป็นแค่สิ่งของที่เราเคยครอบครองตอนมีชีวิตอยู่เท่านั่นแหล่ะครับอย่าคิดมาก ^^

OverclockZone Member greatng's Avatar

ได้ความหนักและทนไงครับ อิอิ ประกัน Global ด้วย

OverclockZone Member Dark Avenger MX's Avatar

แหม ผมทุเรียนคู่ ยังแรงพอๆกันเลย อย่าน้อยใจไป GF7600 go ด้วยนะเอ้อ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

เวลาทำให้ของเก่าได้ ไงๆมันก็ต้องเสื่อมไปตามเวลา

ผมใช้ ASUS M9V อยู่ครับ มีปัญหาแค่ครั้งเดียว(จอกระพริบ)ติดต่อ0 เขาก็นัดวันเปลี่ยนเครื่องมา พอไปเปลี่ยนเครื่องใช้เวลาครึ่งชม.เองก็ได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ มันต้องแบบนี้ซิ ตอนนี้ยังปกติอยู่ มีแค้ร้อนนิดหน่อยครับ
    Last edited by Car_Bom; 19 Jul 2007 at 11:31:06.

OverclockZone Member *ConfidenT*'s Avatar

ผมก็ A8JS เหมือนกัน นะครับ ,, ดี จัย จัง

ชอบคำว่า ASUS เลยซื้อ
    แล้วลอกติ๊กเกอร์ออกให้หมดแล้วไปเอา ติ๊กเกอร์ที่เป็นโลหะ ที่แถมมากะเมนบอร์ดพีซีมาติด
    หุหุ ชอบๆ นี่แหละที่ชอบ

ผมก้อใช้a8js แต่คนละspec ในไทย t7200 wxga+ ram 2g

OverclockZone Member Deluxez's Avatar

แวะเข้ามาส่องครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks