ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อปริ้นเตอร์ครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 3 of 3

Thread: ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อปริ้นเตอร์ครับ

OverclockZone Member

Default ขอคำแนะนำในการเลือกซื้อปริ้นเตอร์ครับ

สนใจจะซื้อปริ้นเตอร์แบบ all in one อยู่ครับ อยากให้ช่วยแนะนำยี่ห้อและรุ่นให้หน่อย

รวมไปถึงประสิทธิภาพการใช้งาน ความทนทาน ราคาหมึก และอื่นๆที่เพื่อนๆทั้งหลายพอจะแนะนำได้

ความต้องการหลักเกี่ยวกับตัวเครื่องคือ ตลับหมึกแยกสี ถ้าเป็นแบบที่หัวพ่นหมึกอยู่ที่ตลับหมึกด้วยก็จะดีมากๆครับ

มีงบอยู่ที่3000-4000บาทครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member azezel's Avatar

ตลับหมึกแยกสี ก็มี Canon MP510
    ใช้หมึกเบอร์ 8 (Y,C,M) ตลับละ 500(ของแท้) คูณ 3 = 1500
    กะหมึกเบอร์ 5 (Bk) ตลับละ 600(ของแท้)

OverclockZone Member

EPSON CX2800คับ 2450บาท หมึกหลอดละ190บาท(หมึกแท้) มี4สี

Bookmarks

Bookmarks