ต่อ raid ยังไง รบกวนที
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 5 of 5

Thread: ต่อ raid ยังไง รบกวนที

OverclockZone Member

Default ต่อ raid ยังไง รบกวนที

รบกวนช่วยสอนวิธีการต่อ raid ทีครับ ขอ link หรือคำชี้แนะก็ได้ ขอละเอียดหน่อยก็ดีนะครับ >.<" ผมพึ่งหัดอะ อยากต่อ raid 0 ซื้อมาแล้วต้องเริ่มอย่างไรบ้าง MB - HD ก็มี

1.Asus P5N32-E SLi
    2. WD 250GB *2

รบกวนทีครับ

OverclockZone Member i.am_xc's Avatar

ผมก็อยากทำครับ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ยังไม่เคยต่อ
    ช่วยดันแล้วกันนน

OverclockZone Member REDSTORM's Avatar
    Tha Muang, Kanchanaburi

เอาด้วย ทำไม่เป็นเหมือนกัน

.

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

1. เปิดคู่มือเมนบอร์ด
    2. เตรียมดิสก์เปล่าๆ หรือแฟลชไดร์ว
    3. เปิดเครื่อง เข้าไบออส
    4. เลือกตัวเลือกตามที่คู่มือระบุ
    5. ใส่ดิสก์ เพื่อทำแผ่นไดร์วเวอร์
    6. เลือกดิสก์เป็น RAID
    7. ฟอร์แมท
    8. ลงไดร์ฟวเวอร์+วินโดวส์
    9. ถ้าจะแบ่งพาติชั่น ก็ทำตอนลงวินฯ ก็ได้ หรือไม่ก็ลงวินฯ ก่อนแล้วใช้พาติชั่นเมจิกแบ่งเอา (แต่ผมไม่แบ่ง อยากได้ไดร์ว C กะ D เป็น 320 กิ๊ก เท่าๆกันอ่ะครับ)
    Last edited by gidd009; 15 Jul 2007 at 01:34:39.

Bookmarks

Bookmarks