Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อ raid ยังไง รบกวนที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อ raid ยังไง รบกวนที

รบกวนช่วยสอนวิธีการต่อ raid ทีครับ ขอ link หรือคำชี้แนะก็ได้ ขอละเอียดหน่อยก็ดีนะครับ >.<" ผมพึ่งหัดอะ อยากต่อ raid 0 ซื้อมาแล้วต้องเริ่มอย่างไรบ้าง MB - HD ก็มี

1.Asus P5N32-E SLi
    2. WD 250GB *2

รบกวนทีครับ

ผมก็อยากทำครับ

Comment

ยังไม่เคยต่อ
      ช่วยดันแล้วกันนน

Comment

เอาด้วย ทำไม่เป็นเหมือนกัน

.

Comment

1. เปิดคู่มือเมนบอร์ด
          2. เตรียมดิสก์เปล่าๆ หรือแฟลชไดร์ว
          3. เปิดเครื่อง เข้าไบออส
          4. เลือกตัวเลือกตามที่คู่มือระบุ
          5. ใส่ดิสก์ เพื่อทำแผ่นไดร์วเวอร์
          6. เลือกดิสก์เป็น RAID
          7. ฟอร์แมท
          8. ลงไดร์ฟวเวอร์+วินโดวส์
          9. ถ้าจะแบ่งพาติชั่น ก็ทำตอนลงวินฯ ก็ได้ หรือไม่ก็ลงวินฯ ก่อนแล้วใช้พาติชั่นเมจิกแบ่งเอา (แต่ผมไม่แบ่ง อยากได้ไดร์ว C กะ D เป็น 320 กิ๊ก เท่าๆกันอ่ะครับ)
          Last edited by gidd009; 15 Jul 2007, 01:34:39.

Comment

Working...
          X