Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากสร้างไฟล์ PDF

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากสร้างไฟล์ PDF

พี่ๆ ท่านใดก้อได้ช่วยสอนหน่อยครับการสร้างไฟล์ PDF
    เขาสร้างกันยังไรครับ ขอLink ก้อได้ครับ

จริงๆมีหลายวิธีนะ แต่ขอแนะนำ1ในนั้นแล้วกัน
    ท่านก็ต้องมีไฟล์ต้นฉบับ ไม่ว่าจะเป็นไฟลือะไรก็ได้ เช่น .doc .jpg เป็นต้น แล้วจึงเอามาแปลงเป็น .pdf โดยใช้โปรแกรมช่วยนิดหน่อย ส่วนโปรแกรมมีให้เลือกใช้กันเพียบ แค่พิมพ์ word to pdf หรือ jpg to pdf ใน google เดี๋ยวจะมีโผล่มาอีกเพียบ....

Comment

ขอบคุณครับ แต่ว่าทำแล้วออกมาเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ครับ

Comment

Originally posted by santidtr View Post
        ขอบคุณครับ แต่ว่าทำแล้วออกมาเป็นภาษาอะไรก็ไม่รู้ครับ
        ภาษาอะไรที่ว่า ขอชมหน่อยได้มั้ยครับ ว่ามันเป็นยังงัย....

Comment

Working...
        X