Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวน QC Spec. หน่อยครับ ผ่าน/ไม่ผ่าน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวน QC Spec. หน่อยครับ ผ่าน/ไม่ผ่าน

น้องผมเค้าเน้นดูหนัง Hi-Def เป็นหลักครับ
    พอดีอยากเอามาต่อ กับ Plasma TV 42" ที่บ้านอ่ะครับ
    เน้นดู หนังจริงๆครับ เกมส์ คงไม่ได่เล่นแน่ๆ
    มีงบ 25000 บ. ผมจัดแบบนี้จะสามารถไหมครับ

Athlon64 X2 5200+ 7000 บ.
    M/B ABIT AN-M2HD 3990 บ.
    RAM 2 Gb. 3000 บ. (ใช้ของอะไรดีครับ รบกวน แนะนำ ยี่ห้อที)
    HDD 320 Gb. 3500บ.
    DVD-RW 1500 บ.
    PSU ENERMAX 460W 2500บ.
    CASE CoolMaster 2000บ.
    การ์ดจอ Onboard ตัวนี้จะไหวไหมครับ
    ถ้าไม่ไหวมอง HD2600Pro ไว้พอได้ไหมครับ

พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่อง Multimedia ครับแต่น้องมันอยากได้
    ท่านมีข้อแนะนำอะไรบ้างไหมครับ ว่า อุปกณณ์ ตัวไหนต้องปรับเปลี่ยนเพื่อความเหมาะสม

แล้วถ้าเป็น INTEL ควรเลืก CPU กับ บอร์ด ตัวไหนดี
    ถึงจะสนน้ำสมเนื้อกับ ชุดข้างบนครับ

ปล. บอร์ด ขอเป็นตัวที่มี S/PDIF(สัณญานเสียงแบบ Optical มั้ง) ด้วยนะครับ

ขอรบกวนหน่อยครับ ขอบคุณครับ

ยังไม่ได้ซื้ออีกเหรอครับ

สเปคที่บอก แนะนำกันแบบฟันธงเลยดีกว่า ซื้อการ์ดจอแยกครับ ดีที่สุด จะได้ใช้งาน PSU ตัวละ 2พันกว่าบาทด้วย ถ้าจะเอา การ์ดออน PSU ติดเคชก็ได้ครับ
    RAM อะไรก็ได้ ถูกๆ ผมเลือก ROX ถูกดีครับ

นี้สำหรับ INTEL เอาแบบงบเท่าๆกันนะครับ
    E4400
    MB DFI DARK ไม่มี VGA ON นะครับ ผมสนับสนุน ซื้อ การ์ดแยกไปเลย มันทำงานได้หลากหลายกว่าครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ยังไม่ได้ซื้ออีกเหรอครับ

สเปคที่บอก แนะนำกันแบบฟันธงเลยดีกว่า ซื้อการ์ดจอแยกครับ ดีที่สุด จะได้ใช้งาน PSU ตัวละ 2พันกว่าบาทด้วย ถ้าจะเอา การ์ดออน PSU ติดเคชก็ได้ครับ
      RAM อะไรก็ได้ ถูกๆ ผมเลือก ROX ถูกดีครับ

นี้สำหรับ INTEL เอาแบบงบเท่าๆกันนะครับ
      E4400
      MB DFI DARK ไม่มี VGA ON นะครับ ผมสนับสนุน ซื้อ การ์ดแยกไปเลย มันทำงานได้หลากหลายกว่าครับ
      เสาร์หน้าครับท่าน wikorn
      ตอนนี้น้องให้ผมหาข้อมูล M/B กับ CPU ไปพลางๆก่อนครับ
      ว่าถ้าเป็น AMD จะใช้ บอร์ด ตัวไหน ดีและคุ้มสุด(ใจผมอ่ะอยากได้ AMD อิอิ)
      และถ้าเป็น INTEL จะใช้บอร์ด ตัวไหนจะ ดีและคุ้มสุดเช่นกัน
      อยากทราบว่า INTEL ตัวไหนที่เที่ยบเท่า X2 5200+ ครับ(ราคาไม่เกี่ยง)

ขอบคุณท่าน wikorn มากๆนะครับ ที่ให้ข้อมูลเบื้องต้นมาจนได้ชุดข้างบนนี้ครับ

Comment

Originally posted by AthlonVidia View Post
        เสาร์หน้าครับท่าน wikorn
        ตอนนี้น้องให้ผมหาข้อมูล M/B กับ CPU ไปพลางๆก่อนครับ
        ว่าถ้าเป็น AMD จะใช้ บอร์ด ตัวไหน ดีและคุ้มสุด(ใจผมอ่ะอยากได้ AMD อิอิ)
        และถ้าเป็น INTEL จะใช้บอร์ด ตัวไหนจะ ดีและคุ้มสุดเช่นกัน
        อยากทราบว่า INTEL ตัวไหนที่เที่ยบเท่า X2 5200+ ครับ(ราคาไม่เกี่ยง)

ขอบคุณท่าน wikorn มากๆนะครับ ที่ให้ข้อมูลเบื้องต้นมาจนได้ชุดข้างบนนี้ครับ
        คอร์ AMD เหมือนกัน ดีใจจังครับ อิอิ

ว่าถ้าเป็น AMD จะใช้ บอร์ด ตัวไหน ดีและคุ้มสุด(ใจผมอ่ะอยากได้ AMD อิอิ) ASUS M2N-E
        และถ้าเป็น INTEL จะใช้บอร์ด ตัวไหนจะ ดีและคุ้มสุดเช่นกัน DFI DARK
        อยากทราบว่า INTEL ตัวไหนที่เที่ยบเท่า X2 5200+ ครับ(ราคาไม่เกี่ยง) E4400 ครับ

Comment

งั้น บอร์ด ที่ท่าน wikorn แนะนำ
          ก็แสดงว่า ผมต้องเตรียมตังค์ ค่า HD2600Pro
          ไว้อีกประมาณ 4000-5000บ. ใช่ไหมครับ ... อิอิ

สงสัยต้อง ลดเป็คลงอีกข้างบนลงอีกเยอะเหมือนกัน 555

Comment

ลด CPU ลงมาก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อง สูงขนาดนั้นด้ได้ครับ

Comment

CPU ขั้นต่ำนี่ต้องเท่าไหร่ครับถึงจะพอ ขอทั้ง AMD และ INTEL นะครับ
              ขอบคุณครับ

Comment

3600+ X2 ก็ใช้ได้แล้วครับ HI DEF หัวเดียวยังใช้ได้เลยครับ
                E2160 ก็ไม่แพงครับ

Comment

Working...
                X