Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมพ์ผมเป็นอะไรไม่รู้ ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมพ์ผมเป็นอะไรไม่รู้ ใครเคยเป็นแบบผมบ้าง

เปิดทิ้งไว้สักพักมันก้อดับอะครับ พอดับแล้วเปิดอีกทีก้อไม่ติด ต้องไปดึงปลั๊ก
    ไฟออกแล้วเสียบใหม่จึงจะเปิดติด แต่เปิดไว้สักพักก้อดับอีก

สรุปคือ เปิดทิ้งไว้สักพักมันจะดับอะครับ

อาการนี้มีสาเหตุมาจากอะไรหรอครับ

psu เจ๊ง หรือว่า cpu ร้อนอะครับ หรือว่าจะมีสาเหตุอื่นๆอีก รบกวนชี้แนะด้วยครับ

amd athlon 2400 Socket A

asus a7vx-x

ขอบคุณครับ

ดูตามอายุอุปกรณ์แต่ละชิ้น สงสัย PSU จะหมดไฟแล้วครับ

Comment

แนวๆ นี้ น่าจะ psu แหละคับที่เจอบ่อยสุด ลองหาตัวอื่นมาเปลี่ยนดู ถ้ายังมีประกันลองไปเคลมตัวใหม่มาดูครับ

Comment

อาการสุดบรรยายจริงๆครับ คงต้องลองเปลี่ยน PSU ตามที่ท่านwikorn กะท่าน[S]and[R]abbit ได้บอกไว้ก่อนล่ะครับ ถ้าไม่ใช่ยังไงคงต้องหาสาเหตุกันต่อ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองเปลี่ยนดูแล้วมารายงานความคืบหน้า

Comment

ผมลองเปลี่ยน psu ดูแล้วก้อยังมีอาการดังกล่าวอยู่

คิดว่าจะมีสาเหตุอื่นอีกมั๊ยอะครับ

Comment

ต่อไปก็บอร์ดล่ะครับ

Comment

ลองถอดสายไฟพัดลมระบายความร้อนที่ติดกับเคสออกให้หมดครับ แล้วลองเปิดเครื่องอีกรอบ

ถ้าไม่หายค่อยมุ่งประเด็นอื่นครับ ผมเคยเจออาการแบบนี้มาแล้วครับ สายไฟพัดลมมันช็อตครับ

Comment

ถอดแล้วก้อยังเป็นเหมือนเดิมอะครับ -*-

Comment

ช่วยผมด้วยยยยย T-T

Comment

ถ้าเป็นที่บอร์ดมันจะเป็นเกี่ยวกับอะไรอะครับ แล้วมันซ่อมได้รึป่าวอะครับ

Comment

cpu ซิ้งไม่ทำงานหรือเปล่า มันเลยร้อนเกินจนดับ รอสักพัก มันเย็นลงเลยเปิดได้..ผมมั่วนะครับ

Comment

มันจะเปนตอนลงวินโด้อะครับ ถ้าเกิดว่าลงเสดแล้วมันจะเป็นรึป่าวก้อไม่รู้อะครับ

เพราะยังลงไม่เสร็จซักที มันดับตลอดเรยอะครับ
                          Last edited by jinxies; 15 Jul 2007, 01:19:22.

Comment

ซิ้งก้อปกตินะครับ พัดลมก้อหมุนอะครับ

Comment

สเป็คคุณเท่าผมทุกอย่างเลย ได้ไปโอเวอร์คร๊อกหรือเปล่าครับ ถ้าไม่ก็ให้ไปปรับ bios มันจะมีอยู่อันที่บอกว่าให้ช๊อคดาวถ้าความร้อนเกิน
                              ปรกติโรงงานมันจะตั้งมาให้ >85 เราก็เปลี่ยนให้ถ้าความร้อนเกิน > 95 ให้มันค่อยดับครับ เมนบอร์ดรุ่นนี้มันเป็นรุ่นที่ OVERCLOCK PROTECT มันจะตัดเมื่อเราทำงานคร๊อกเกินน่ะครับ

Comment

Working...
                              X