Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 2900xt บอกหน่อย ดีกว่า 8800gts หรือเปล่า ภาพสวยหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 2900xt บอกหน่อย ดีกว่า 8800gts หรือเปล่า ภาพสวยหรือเปล่า

อันที่จริง ผมมันสาวก ati ครับ

แต่เพราะ ไม่พอใจ ราคา 1950 ในบางช่วง (หลายคนคงเข้าใจความรู้สึกนี้ดี)
    และผิดหวังกันผลทดสอบ HD2600

ก็เลยแอบกิ๊กกับ galaxy 8800gts มาได้ 2 อาทิตย์แล้ว

ชักจะคิดถึง hd2900xt ซะแล้ว ก็เลยอยากรู้ว่าคนที่ได้ใช้แล้ว เป็นไงบ้างครับ
    ทำไมเงียบกันไปเลย มาคุยให้ฟังบ้างสิ

บอกตามตรง เล่น 8800gts มา 2 อาทิตย์ ยังปรับสีได้ไม่ถูกใจเลย แต่เล่นเกมส์ ก็เร็วและเอฟเฟคสวยดี

ถ้ามีคนบอกว่า hd2900xt สวยและแรงกว่า 8800gts อาจมีเปลี่ยน

ปล.แก้ไขเทสก์ลายเซ็น
    Last edited by พ่อน้องแนนต์; 14 Jul 2007, 19:16:11.

เหมือนกันเลยครับ สาวก ATI ขนาด x300 มองแค่หน้าเดสท๊อป ยังชอบภาพและสีสัน มากกว่า 7600GT เลยครับ อิอิ

HD2900XT ไม่มีผิดหวังแน่ๆคับ รับรองได้

Comment

ผมเชียร์ 8800gts 320
      เงินหนาก็ hd2900xt มันปรับละเอียดสูงได้ดีกว่า
      ลองดูเขาเทียบดูhttp://unlimitpc.com/modules.php?nam...owpage&pid=330

Comment

X2900 ดีกว่าชัวๆ ภาพ effectเกม สีสันในเกม รายละเอียกของพื้นผิวในเกม ATIดีกว่าครับ

Comment

ATI !!!!

Comment

สงสัยชินกับสีของ ATi แล้วครับ คงต้องไปถ้ำกระบอกแล้วครับ ถึงจะเลิกได้ 555+

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              สงสัยชินกับสีของ ATi แล้วครับ คงต้องไปถ้ำกระบอกแล้วครับ ถึงจะเลิกได้ 555+

55555 คงงั้นละครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                อ๊วก ออกมาเป็น ATI แน่งานนี้ 55

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  อ๊วก ออกมาเป็น ATI แน่งานนี้ 55
                  อ้วกออกมาเป็น2900XTนะครับ ผมจะตามไปเก็บ

Comment

Originally posted by golfpipo View Post
                    อ้วกออกมาเป็น2900XTนะครับ ผมจะตามไปเก็บ
                    ของผม คง อ๊วก ออกมาเป็น X300 555 ไม่มีตังจะซื้อ 2900 มากินครับ 555+

Comment

ผมเชียร์ nVidia ครับแต่ ATI สีสวย-สดกว่าจิงครับ

Comment

อย่างว่าแหละครับ ATI ไงก็สวยกว่าอยู่ดี

บางทีตัวผมเองยังอยากไปลองเล่น 8800 เลย

Comment

2900XT ภาพคมกว่าพอสมควรนะคับ (เปิด CFAA 8X+16X Fps ตกไม่เท่าไหร่) แล้วก้อที่ความละเอียดสูงๆ 2900XT กินขาดคับ

Comment

บอกได้เลยครับว่าเล่นเกมส์สมัยนี้ค่ายเกมส์ย้ายไปจับมือกะ nVidia ซะมาก(ค่ายเกมส์รู้เต็มอกครับว่าค่ายไหนลูกค้าเยอะกว่ากัน)เล่นเกมส์รู้สึกได้เลยครับว่าส่วนมากสะดุดน้อยกว่าการ์ด ATI ที่ราคาสูสีกัน(แต่ก็ใช่ว่าจะเล่นเกมส์ห่วยนะครับ เกมส์ที่ทำได้ดีกว่าทั้งๆที่เป็นพันธมิตรกับ nVidia ก็มีเหมือนกันเช่น C O H )

แต่พอเอาเข้าจริงผมดันชอบ ATI มากกว่าเพราะติดใจตรงคุณภาพของภาพ การให้แสงเงา ความต่างของระดับแสงบนพื้นผิว และการรับชมภาพยนต์ ซึ่งเป็นอาการของคนใช้ ATI มานานจะไม่กลับไปเล่น nVidia อีก(ถ้าไม่แรงจริง) สังเกตุง่ายๆ ครับหลายท่านใช้ nVidia แป๊บเดียวสักพักการ์ดนั้นจะเป็นเหยื่อบอร์ดมือสอง

ป.ล ผมว่าเปลื่ยนจาก 8800gts มาเป็น 2900xt ไม่คุ้มเท่าไรอ่ะครับ
                            (ยกเว้นต้องการมากหรือมีจอ ที่มี port HDMI รออยู่ก็นับว่าน่าสนครับ)

Comment

เล่นเกมส์
                              ดูหลัง

Comment

Working...
                              X