Announcement

Collapse
No announcement yet.

เขาอ่านว่าอย่างไรกันแน่ ?? มีงง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ห้องกรง (โคดเก่า)

--
    เพื่อนผมเรียกดอทเอ ก็ดอทเอครับ ไม่ได้ซีเรียสอะไร

อ่านผิด อ่านถูก ไม่สำคัญ

มันอยู่ที่ฝีมือ!!

Comment

เคยได้ยินแต่เรียกกัน ดอทเอ อ่ะครับ

แต่ผมเล่นไม่เป็นหรอกครับ ^^

Comment

แล้วมันสนุกไหมครับพี่ เกมสืนี้เห็นเขาพูดกันเยอะเลย มันเกมส์ออนไลน์หรือครับ

แล้วผมจะหาโหลดได้จากที่ไหนบ้างครับ ใครรู้วานบอก

Comment

มันก็คือ warcraft แบบ RPG อะครับ

Comment

ไม่ว่ามันจะเรียกชื่อย่อว่าอะไร เอาเป็นว่า ชื่อจิงๆ ของมัน คือ Defender Of The Ancients !

Comment

^
              ^
              ^
              defend เฉยๆคับ ไม่ช่าย defender

Comment

โด ต้า คับฟันธง
                แต่ไทยก็อ่านดอทเอซะเปนส่วนใหญ่ ผมว่าไม่ผิดหรอก
                จะว่ากรณีเดียวกันกะ asus อะ

Comment

DotA ดอท-เอ ครับ
                  ที่เมืองนอกผมอยู่เค้าเรียกชื่อนี้กันหมด

Comment

อะไรก็ได้ แต่ได้ยินบ่อยๆคือ DotA ดอทเอ ผมก็ ดอทเออ่ะสำหรับคนที่อยากรุ้ว่า เกมนี้เปนไง?
                    http://www.thaicybergames.com เลยครับ

มันเป็นเกมแนว RTS วางแผนเหมือนพวก Yuri พวกCNC อ่ะ
                    แต่ว่าตัวเกม DotA นี่ เป็นแผนที่ของเกมวอคราฟ3 เฉยๆ ครับ เป็นส่วนย่อยเป็นแมพที่เพิ่มเข้าไปในเกมโดยผุ้เล่นเองอีกที และมีแมพอื่นๆอีก เช่นTower Defense(TD) แมพ Escape และอื่นๆ แปลกพิสดารแล้วแต่คนเล่นคนไหนจะเอามาครีเอทห้องเกมขึ้นมา เกมนี้ในไทยเรา Thaicybergames.com เปิดให้บริการserver ฟรี แต่เราต้องหาตัวเกมมาลง และติดตั้งแพทช์ แคล็ก และก็ตัวAntiHack ที่หาได้จากเว็บ thaicybergames เอง... และการครี เป็นระบบคล้ายๆ P2P คือthaicybergames เป็นServer login (ประมาณนั้น)เข้าเกมเฉยๆ และก็ห้องที่ผุ้เล่นสร้างเอาไว้ ก็จะกำหนดแมพที่จะเล่น เช่น Dota TD หรืออื่นๆ เอาไว้ ห้องพวกนี้อยุ่ที่เครื่องคนสร้าง และเมื่อพร้อมกด start โหลดเข้าเกมไปจริงๆ ห้องจะแลครึเปล่า? อันนี้ก็จะขึ้นกับเน็ตคนสร้างห้องโดยตรง มีผลกระทบกับคนเล่นด้วย ถ้ามีคนที่เล่นแลคสังคน ห้องก็จะหยุดรอคนแลค เห็นชื่อคนแลคกันไปเลย ระบบการทำงานคล้ายๆบิต แต่ไม่ใช้เน็ตหนักขนาดบิตนะ

Comment

ผมเรียกเกม วอคราฟครับ - -"

ปล. ผมไม่เล่น Map DotA ครับ

Comment

เพื่อนก้อเรียก ดอท เอ คับ

แต่ป๋มไม่เคยเล่นอ่ะ

Comment

ทางการ โดตา
                          ไม่ทางการ ดอทเอ

Comment

ผมไม่เคยเล่นนะครับ. มันเปงไงอ่ะคับ สนุกไหมครับ

Comment

ผมก็นึกขำนะครับ เพราะ่เหมือนว่าอ่านหนังสือแล้วเห็นเขาอ่านกันว่า Do Ta แต่ไหง ในไทยอ่านว่า ด็อต เอ แต่ว่าจะเถียงก็ขี้เกียจพุดครับ ก็เลย เนียนๆ ไปกะเขา แต่ได้ฟังเด็กพูดทีไรเนี่ย ก็ขัดใจ แต่ก็ไม่อยากพูด

Comment

ผมว่าถ้าเรียก ดอร์ทาร์ แมร่งก็ผิดที่คนคิดการเขียนละคับ DotA ไหง A ตัวใหญ่
                                ใครออกแบบว่ะ สงสัยเป็นจุดขาย ผมไม่เคยเล่นเห็นแต่เค้าเล่น เล่นแต่
                                วอร์คาฟ เยๆ

Comment

Working...
                                X