Announcement

Collapse
No announcement yet.

mainboard ที่มี slot สำหรับ SATA นั่นคือสามารถใช้ได้ทั้ง SATA1 และ SATA2 เลยหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mainboard ที่มี slot สำหรับ SATA นั่นคือสามารถใช้ได้ทั้ง SATA1 และ SATA2 เลยหรือเปล่า

mainboard ใช้ ASROCK 775i65GV อยู๋ครับ มี SATA อยู๋ 2 plot ในเสปคระบุว่า 1.5Gb/s ไม่ทราบว่าเอา HD แบบ SATA2 300M มาต่อได้หรือเปล่า?
    Last edited by Salemslot; 18 Oct 2006, 16:25:37.

เมนบอร์ดที่สนับสนุน SATA I สามารถใช้งานได้ทั้ง SATA I และ SATA II ครับ แต่ประสิทธิภาพที่ได้จากการใช้งานจะไม่เท่ากับพวกที่สนับสนุนการใช้งาน SATA II เต็มรูปแบบหนะ
    ดังนั้นซื้อมาใช้ได้เลยครับ

Comment

ใช้ได้คับ เพราะใช้อยู่

Comment

บางบอด เสียบแล้วไม่เห็นก็มีน่ะ

Comment

ได้ Set Jumper ด้วยครับ

Comment

Working...
          X