Announcement

Collapse
No announcement yet.

Creative X-fi Etream Audio ดีไหมครับราคาแค่ 2300 เอง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Creative X-fi Etream Audio ดีไหมครับราคาแค่ 2300 เอง

ซ้ือดีไหมครับ

ผมกำลังตังค์ 2300 หามือสองในนี้ดีกว่าครับ ตัว Audigy 2ZS ไรประมาณนี้

Comment

หายากอ่ะครับ ใครมีมั่งแบ่งผมตัวหนึ่ง

Comment

ถามท่านเรือดูดิ

Comment

พี่เรือรบเคยบอกว่าตัวนี้มันเสียงไม่ดีครับ

Comment

ผมว่า ถ้าไม่ซีเรียจเรื่องความสวยของ card ก็น่าซื้อครับ

Comment

เสียงโดยรวมก็น่าจะดี แต่จะเสียตรง Midi ครับ เล่นเสียง Midi เสียงขาดอย่างเดียว อย่างอื่นไม่น่ามีปัญหา

อุตสาตั้งชื่อว่า X-FI แล้ว เสียงไม่ดีได้ไง แต่ที่ราคาถูกเพราะว่าเขาตัดคุณสมบัติการเล่น Midi ออกไปเพื่อให้ราคาถูก เขาทำออกมาเพื่อดูหนังฟังเพลงอย่างเดียว เช่น MP3 หรือ DVD ประมาณนี้แหละ

ถ้าเล่นเกมส์แล้วเกมส์นั้นใช้ Midi ก็เสียงจะออกมาไม่ดี ต้องใช้ Gamer
              ตัวนี้ไม่มี ชิพ EMU ด้วยมั้ง

ถ้าเอามาเล่น Midi Karaoke ยิ่งไม่ดีใหญ่เลย

Comment

ถ้าจะเล่นตัวนี้ ผมว่า หา 2zs ดีกว่าครับ หรือไม่ก็เก็บอีก 2000 ซื้อ xtreme gamer ตัวใบเล็กก็ได้ ตัวนั้นจะเหมือน xtreme music ทุกอย่างครับ

Comment

2zs ดีกว่าครับ แต่ก็ได้แต่พูดทำไม่ได้ ก็ของมันไม่มีขายแล้วนิครับ
                  หามือ2อย่างเดียว ประกันก็เนอะๆ ผมเป็น1ที่ไม่คิดจะเล่นซาวมือ2

เปงผม มีตังแล้วอยากได้ก็จะซื้อไปครับ

แต่้ามีเงินเหลือๆไปอีก เล่นตัวสูงกว่านี้จะดีกว่าครับ

Comment

X-Fi Extreme Audio ไม่สามารถ แปลงระบบเสียง dolby จากภาพยนต์ได้คับ การ์ดถูกกว่าๆ ยังแปลงได้เลย ซึ่งทำให้เสียอรรถรสการดูหนังไปด้วย ซึ่งขอบอกว่าห่วยคับ ตามข้างบนบอกคับ Audigy2ZS เวิร์กกว่ามาก แต่ถ้าฟังเพลงอย่างเดียว X-Fi Audio พอได้คับ

Comment

ซื้อเป็น X-FI Gamerจะดีกว่าคับ ที่ร้านTK 4000 ถ้วนเองคับ

Comment

X-Fi Extreme Audio ไม่สมควรซื้อด้วยประการทั้งปวงครับ Live Value ยังเสียงดีกว่ามาก ๆ

Comment

รู้สึกว่าตัวนี้จะไม่ได้ใช้ chip x-fi ด้วยซ้ำ สังเกตจากที่ใช้ driver คนละตัวกับตระกูล x-fi
                          ตัวอื่น ๆ

Comment

มันคือ live 24 Bit ปลอมตัวมา

Comment

Originally posted by Sensaura View Post
                              มันคือ live 24 Bit ปลอมตัวมา

เห็นภาพชัดแจ้งอย่างนี้ ผมยอมใช้ Creative SB live 5.1 SE SB0100 ต่อดีกว่า

Comment

Working...
                              X