Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GT เหมือนสำหรับคนที่เปิดเครื่องนานเกิน 18 ช.ม.ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GT เหมือนสำหรับคนที่เปิดเครื่องนานเกิน 18 ช.ม.ไหมครับ

8800GTS เหมาะสำหรับคนที่เปิดเครื่องนานเกิน 18 ช.ม.ไหมครับ

แก้ครับพิิ์มผิดครับ อาย - -

ผมจะซื้อคอมใหม่ ตอนนี้ลังเล การ์ด 7900GS กับ 8800GTS เพราะผมเปิดโหลดบิท วันละ 18 ช.ม. +

ครับ ไม่ทราบว่า 8800GTS นี้ร้ิอนมากไหมครับห้องไม่แอร์ครับ(เปิดแอร์มันเปลืองไฟครับ)

เล่นเกมรอบละประมาญ 4-5 ช.ม. แล้วก็พักเปิดเครื่องทิ้งใว้โหลดบิทครับ

ไม่ทราบว่า
    เสปก Intel E6600

แรม 1กิก *2 ดูโอ้

กับการ์ด 7900GS

สามารถเล่น Call of Duty 2 ที่ 1024*768 ปรับ เอฟเฟกสุดได้ลื่นไหมครับ

ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by kingza99; 14 Jul 2007, 22:59:07.

8800GT ไม่มีครับ
    มีแต่ 8800GTS / GTX / Ulrra
    แล้วท่านมีงบซื้อการ์ดจออยู่เท่าใหร่ เดี๋ยวจัดให้เต็มงบเลย อะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      8800GT ไม่มีครับ
      มีแต่ 8800GTS / GTX / Ulrra
      แล้วท่านมีงบซื้อการ์ดจออยู่เท่าใหร่ เดี๋ยวจัดให้เต็มงบเลย อะ
      งบการ์ดจอน่ะมีครับ แต่ที่กังวล กังวลว่า 8800 GTS ของ กาแล๊กซี้ อ่ะครับที่ 320m 320bit

ถ้านำมาใช้กับคอมที่เปิดวันละ 18 ช.ม. + ไม่แอร์ มันจะร้อนหรือคุ่มค่าไฟไหมครับ

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
        งบการ์ดจอน่ะมีครับ แต่ที่กังวล กังวลว่า 8800 GTS ของ กาแล๊กซี้ อ่ะครับที่ 320m 320bit

ถ้านำมาใช้กับคอมที่เปิดวันละ 18 ช.ม. + ไม่แอร์ มันจะร้อนหรือคุ่มค่าไฟไหมครับ

ไม่มีปัญหา หรอกครับ (อย่างน้อยก็ยังมีประกัน จ๊ะ)
        *เครื่องผมก็เปิด 24 ชม. เหมือนกันครับ เวลานอนก็เบิร์นแรมทิ้งใว้ 555

Comment

โอเค ครับ ผมจะลอง ถอย 8800GTS มาลองครับ ถ้ามันแห้งตายใน case ผมจะนำมันไปเกิดใหม่ครับ 55555

ว่าแต่ เบิร์นแรม คืออะไรเหรอครับ

ขอบคุณครั

Comment

Originally posted by kingza99 View Post
            โอเค ครับ ผมจะลอง ถอย 8800GTS มาลองครับ ถ้ามันแห้งตายใน case ผมจะนำมันไปเกิดใหม่ครับ 55555

ว่าแต่ เบิร์นแรม คืออะไรเหรอครับ

ขอบคุณครั
            การทำให้แรมทำงานหนักจนร้อนมากๆ (ทนร้อนทนกับการเพิ่มไฟหนักๆ)
            สามารถพา CPU o/c ได้ไกลๆ (ไม่ทำให้ บลูสกรีน อะ เพื่อความเสถียร)

Comment

ไม่มีปัญหาหรอกครับ เพราะมันออกแบบมาให้พอดีกับของ ๆ มัน อย่าไปลากเพิ่มเป็นพอเพราะเดิม ๆ มันก็แรงอยู่แล้วครับ

Comment

8800GTS ครับ เน้นรีบปิดจอครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                  8800GTS ครับ เน้นรีบปิดจอครับ
                  พี่ครับ ผมงงจังครับ ที่พี่พูด หมายความว่า ถ้าผมใช้8800GTS แล้วปิดจอตอนโหลดบิท มันจะทำให้การ์ดจอเราไม่ใช้ไฟหรือครับ จริงๆหรือครับ มันลดได้เยอะไหมครับพี่

ผมอยากรู้ครับ เพราะเคยเห็นพี่ที่นี่ เขาว่ากันว่า8800GTS กินไฟ เปิดโหลดบิททั้งวันเเล้วค่าไฟจะขึ้นนี่ครับ พี่ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะผมกำลังจะได้คอมไหม่เดือนหน้าครับ ตัดสินใจไม่ถูกครับ ว่าจะเอาตัวไหน เพราะอยากเเรงแต่ก็กลัวเปลืองไฟครับ
                  Last edited by Hokly; 14 Jul 2007, 22:43:41.

Comment

มันก็ขึ้นนะครับ แต่ถ้าท่านจะใช้จริงๆ มันก็ต้องกินไฟบ้างละครับ แต่โจทย์ คือ ทำยังไงจะทำให้มันกินน้อยที่สุด
                    ความคิดผม ถ้าไม่มีอะไรให้ประมวลมันก็ไม่น่าจะกินนะครับ แต่เพื่อความไม่ประมาท สำหรับผม จะลด core/mem ให้น้อยที่สุด แล้วตั้งให้จอปิดเร็วๆครับ

ถ้าจะเล่นบิตแบบเอาจริงเอาจัง มีงบหน่อย เน็ตแรง BT-Box น่าจะเหมาะสุดครับ

Comment

อยากเล่นเกม ภาพสวย ต้องมาหนักใจเรื่องเปิดโหลดบิทแล้วกินไฟนี้แหละ เศร้า

อย่างนี้ ลงทุนซื้อคอม 2 เครื่องเลยดีไหมเนี่ย อีกเครื่องอัด HD เยอะๆแล้วบ่อยโหลดบิท 24 ช.ม. อีกเครื่อง เอาใว้เล่นเกม ในราคา เกือบ 40000 ภาพสวยๆแน่ (สรุปเอาเงินไปซื้อ XBOX 360 มาเล่นเกมแทน) ว๊ากกกกกก บ่นๆๆๆ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                        มันก็ขึ้นนะครับ แต่ถ้าท่านจะใช้จริงๆ มันก็ต้องกินไฟบ้างละครับ แต่โจทย์ คือ ทำยังไงจะทำให้มันกินน้อยที่สุด
                        ความคิดผม ถ้าไม่มีอะไรให้ประมวลมันก็ไม่น่าจะกินนะครับ แต่เพื่อความไม่ประมาท สำหรับผม จะลด core/mem ให้น้อยที่สุด แล้วตั้งให้จอปิดเร็วๆครับ

ถ้าจะเล่นบิตแบบเอาจริงเอาจัง มีงบหน่อย เน็ตแรง BT-Box น่าจะเหมาะสุดครับ
                        รับทราบครับ แบบนี้เห็นทีต้องทำอย่างพี่ด้านล่างว่าล่ะครับว่า ต้องใช้สองเครื่องครับ เพราะเครื่องเก่าผมยังใช้ได้อยู่ครับ คงเอามาโหลดบิทแทนครับ หรือไม่ก็ซื้อ2600xt ddr4มาใช้แทนครับ

ส่วนbt box พี่ที่อยู่ข้างบ้านผมเขาใช้อยู่ครับ เขาบอกว่ามันใช้งานยากครับ เพราะต้องใช้ผ่านลีนุกส์ครับ และฟังชันการใช่งานยังสู้bitcometไม่ได้หลายอย่างครับ ผมเลยถอดใจครับ เพราะล่าสุดเห็นพี่คนนึงเพิ่งซื้อของมือสองจากบอร์ดนี้ไป ไม่ทันไรก็เอามาขายต่อแล้วครับ ผมยิ่งกลัวไปกันใหญ่เลยครับ เพราะมือหนึ่งมันตั้งห้าพันเเน่ะ เสียดายค่าขนมที่สะสมมาครับ

Comment

Originally posted by Hokly View Post
                          รับทราบครับ แบบนี้เห็นทีต้องทำอย่างพี่ด้านล่างว่าล่ะครับว่า ต้องใช้สองเครื่องครับ เพราะเครื่องเก่าผมยังใช้ได้อยู่ครับ คงเอามาโหลดบิทแทนครับ หรือไม่ก็ซื้อ2600xt ddr4มาใช้แทนครับ

ส่วนbt box พี่ที่อยู่ข้างบ้านผมเขาใช้อยู่ครับ เขาบอกว่ามันใช้งานยากครับ เพราะต้องใช้ผ่านลีนุกส์ครับ และฟังชันการใช่งานยังสู้bitcometไม่ได้หลายอย่างครับ ผมเลยถอดใจครับ เพราะล่าสุดเห็นพี่คนนึงเพิ่งซื้อของมือสองจากบอร์ดนี้ไป ไม่ทันไรก็เอามาขายต่อแล้วครับ ผมยิ่งกลัวไปกันใหญ่เลยครับ เพราะมือหนึ่งมันตั้งห้าพันเเน่ะ เสียดายค่าขนมที่สะสมมาครับ
                          แบบนั้นก็ดีครับ พยายามลดทุกอย่างให้น้อยที่สุดครับ เช่น อุปกรณ์ การ์ดจอออนบอร์ด แลนออนบอร์ด ฮาร์ดดิสค์ 1 ลูก CD-Rom ไม่ต้องกรณีที่ลงวินโดว์แล้ว แรม 1 แถว ลด Vcore* Vmem* ปรับวินโดว์แบบ Classic+Performance ปิดการ์ดจอให้เร็วน่าจะช่วยให้ประหยัดได้เยอะครับ

* ต้องเทสก่อนนะครับ ว่าลดแล้วระดัับไหนเสถียรสุด

Comment

ผมเปิดตลอด 24 มา 5 วันแล้วครับ

Comment

ผม 24 มา หลายเดือยจนไม่ได้นับเลย ครับ -*-

Comment

Working...
                              X