Announcement

Collapse
No announcement yet.

แบบนี้การ์จจอผมมีปัญหาหรือป่าวคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แบบนี้การ์จจอผมมีปัญหาหรือป่าวคับ

ผมใช้รุ่น ASUS EN7900GT TOP/2DHT/256M
    http://uk.asus.com/products.aspx?l1=...74&modelmenu=2
    มันลงว่า Engine Clock 520MHz Memory Clock 1.44GHz
    แต่พอเปิดดูจาก RIVATUNER ทำไมมันขึ้นมาแค่ 520MHz 720GHzเองอะคับผมปรับอะไรผิดหรือป่าวคับ
    Last edited by tspeed; 15 Jul 2007, 09:40:18.

720 x 2 =1440 โดยประมาณ ครับ
    ปกติ ครับ
    มันเป็น ddr ครับ ต้องจับมา x 2

Comment

Core 520MHz
      Mem 1400MHz (720 x 2)
      ถูกต้องแล้วนี้ครับ

Comment

Originally posted by SPEEDCOM2007 View Post
        720 x 2 =1440 โดยประมาณ ครับ
        ปกติ ครับ
        มันเป็น ddr ครับ ต้องจับมา x 2
        ขอบคุณท่านSPEEDCOM2007มากคับ ที่ช่วยตอบ
        แล้วการ์จตัวนี้ยังน่าเล่นอยู่หรือป่าวคับ ผมใช้ดูหนังเล่นเกมส์อะคับ พอดีได้จากเพื่อนมามันขายต่อให้1500บาทคับ

Comment

ไม่น่าเล่นหรอกครับ ขายผมดีกว่า (ล้อเล่งจ้า)

Comment

ถูกแล้วครับ DDR (Double Data Rate) คูณ 2 ครับ 700*2 = 1400 ถูกแล้วครับ

Comment

ผมซื้อต่อได้ป่าวคับท่านtspeed สนใจpmมาเลยครับ

Comment

Originally posted by sicklab View Post
                ผมซื้อต่อได้ป่าวคับท่านtspeed สนใจpmมาเลยครับ

มั่วนิ่มมาเลยนะครับ 555+

Comment

Originally posted by tspeed View Post
                  ขอบคุณท่านSPEEDCOM2007มากคับ ที่ช่วยตอบ
                  แล้วการ์จตัวนี้ยังน่าเล่นอยู่หรือป่าวคับ ผมใช้ดูหนังเล่นเกมส์อะคับ พอดีได้จากเพื่อนมามันขายต่อให้1500บาทคับ

1500

เพื่อนคุณชื่ออะไรครับ จะไปคบบ้าง

ขายมาได้ยังไงเนี้ยยยย

Comment

พอดีมันจะเปลี่ยนอันใหม่อะคับ เห็นบอกตอนซื้อมาเกือบหมื่นคับใช้มาปีกว่ามันเสียดายไม่อยากไปขายร้าน เลยขายให้ผมใช้ แล้วการ์จจอตัวนี้ถ้าผมซื้อจอ SAMSUNG 226BW 22นิ้วมาใช้มันจะไหวหรือป่าวคับ ผมเน้นดูหนังอะคับเล่นเกมบ้าง พอดีจะเอามาดูพวกหนัง HD ที่โหลดมาอะคับ
                    ระหว่างจอwidescreen 22 กับ จอที่ไม่ใช่widescreen 20นิ้ว อย่างไหนน่าเล่นกว่ากันอะคับ

Comment

อืม ขายให้แค่ 1500 เองเหรอครับเนี่ย ป๊าด ไม่เจอ บ้างหว่า

Comment

Originally posted by tspeed View Post
                        พอดีมันจะเปลี่ยนอันใหม่อะคับ เห็นบอกตอนซื้อมาเกือบหมื่นคับใช้มาปีกว่ามันเสียดายไม่อยากไปขายร้าน เลยขายให้ผมใช้ แล้วการ์จจอตัวนี้ถ้าผมซื้อจอ SAMSUNG 226BW 22นิ้วมาใช้มันจะไหวหรือป่าวคับ ผมเน้นดูหนังอะคับเล่นเกมบ้าง พอดีจะเอามาดูพวกหนัง HD ที่โหลดมาอะคับ
                        ระหว่างจอwidescreen 22 กับ จอที่ไม่ใช่widescreen 20นิ้ว อย่างไหนน่าเล่นกว่ากันอะคับ
                        - ไหวครับ แต่คงต้องปรับกลางๆ-สูงครับ
                        - 22" WS ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้หลายๆเกมส์ก็ Support แล้วครับ ไม่ Support ก็ไม่ได้เพี้ยนเท่าไรครับ ดูหนังด้วย 22" WS เหมาะสมสุด

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                          - ไหวครับ แต่คงต้องปรับกลางๆ-สูงครับ
                          - 22" WS ดีกว่าครับ เดี๋ยวนี้หลายๆเกมส์ก็ Support แล้วครับ ไม่ Support ก็ไม่ได้เพี้ยนเท่าไรครับ ดูหนังด้วย 22" WS เหมาะสมสุด
                          ครับขอบคุณมากนะคับที่ช่วยกันแนะนำ

Comment

Working...
                          X