Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำแรมที่จะใช้ กะ x2 3600+ 65nm หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำแรมที่จะใช้ กะ x2 3600+ 65nm หน่อยครับ

ผมพึ่งจะซื้อ M2N-E กะ x2 3600+ จากบอร์ดนี้แหละครับ แต่ว่ายังขาดแรมกะการ์ดจอ ครับผม
    ท่านใดที่ใช้ amd เหมือนกัน แนะนำแรมหน่อยครับ แบบว่างปบระมาณ ประมาณ 2 - 3 พันครับ
    น่าจะเล่นซัก 667 น่าจะพอครับผม

และค่า CL ในราคานี้ที่เหมาะสมเนี่ย ควรเป็นเท่าไร ครับผม (เอามาใช้ครับ ไม่ได้ลากอะไรมากมายครับ แต่ก็ไม่ได้อยากได้ช้าเกินไปครับ)

Originally posted by iamtheone View Post
    ผมพึ่งจะซื้อ M2N-E กะ x2 3600+ จากบอร์ดนี้แหละครับ แต่ว่ายังขาดแรมกะการ์ดจอ ครับผม
    ท่านใดที่ใช้ amd เหมือนกัน แนะนำแรมหน่อยครับ แบบว่างปบระมาณ ประมาณ 2 - 3 พันครับ
    น่าจะเล่นซัก 667 น่าจะพอครับผม

และค่า CL ในราคานี้ที่เหมาะสมเนี่ย ควรเป็นเท่าไร ครับผม (เอามาใช้ครับ ไม่ได้ลากอะไรมากมายครับ แต่ก็ไม่ได้อยากได้ช้าเกินไปครับ)
    แรม งบเท่าใหร่
    การ์ดจองบเท่าใหร่
    *จะได้อัดให้เต็มงบ อะ

Comment

ประมาณ 8000 บวกลบได้ 500 ครับผม
      หลักเนี่ย คือ อยากได้แรมครับ

และการ์ดจอเนี่ยกำลังลังเล กะสองตัวนี้ครับ
      SAPPHIRE PCI Ex SAPPHIRE VGA X1950Pro 256MB GDDR3 PCI-E HDMI/DVI/TVO
      SAPPHIRE PCI Ex SAPPHIRE RADEON X1950PRO 256MB DDR3 PCIE

Comment

Working...
      X