Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD ปรับลดราคา CPU สำหรับเดสท๊อป

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AMD ปรับลดราคา CPU สำหรับเดสท๊อป

http://www.adslthailand.com/forum/viewtopic.php?t=67774

AMD ปรับลดราคา CPU สำหรับเดสท๊อป

ต้นสัปดาห์ที่ผ่านมา AMD ได้ประกาศลดราคาจำหน่ายชิพประมวลผลสำหรับคอมพิวเตอร์เดสท๊อปลงอีกรอบ

ในวันจันทร์ที่ผ่านมา AMD บริษัทผู้ผลิตชิพประมวลผลรายยักษ์ ได้ประกาศปรับราคาชิพประมวลผลรุ่นสำหรับคอมพิวเตอร์เดสท๊อปลง ทำให้ชิพตระกูล Athlon 64 X2 มีราคาจำหน่ายต่ำกว่า 200ดอลลาร์สหรัฐฯ โดยรุ่น Athlon 64 X2 6000+ที่เป็นรุ่นท๊อปในตระกูลนั้นจะมีราคาจำหน่ายที่ 178ดอลลาร์สหรัฐฯ ขณะที่ชิพรุ่น Athlon X2 4000+ ที่จะเป็นชิพแบบ dual-core ราคาระดับล่างนั้นมีราคาอยู่ที่ 73ดอลลาร์สหรัฐฯ ส่วนชิพ Athlon 64 นั้นจะถูกปรับราคาลงมาอยู่ในช่วง 48 ถึง 78ดอลลาร์สหรัฐฯ สำหรับ Sempron นั้นจะอยู่ในช่วงราคา 31 ถึง 53ดอลลาร์สหรัฐฯ ซึ่งการปรับลดราคาครั้งนี้นั้นทำให้ช่องว่างราคาระหว่างชิพแบบ dual-core กับแบบ single-core นั้นลดลงมามาก โดยคาดว่าในวันที่ 22กรกฎาคมนี้ Intel คู่แข่งรายยักษ์ของ AMDก็จะปรับราคาชิพประมวลผลลงเช่นกัน

ข่าว : Pantip News
    จาก www.adslthailand.com

3600+ จะเหลือเท่าไหร่ล่ะคับเนี่ย

Comment

เท่าที่ผมอ่านสรุปคือ มันจะเลิกผลิต x2 3600+ x2 3800+
      เอา x2 4000+ มาชูโรงเลย แต่น่าสนตรง X2 6000+ ไม่ถึง 7000 นี่แหละ(ไม่รวมภาษีและอื่นๆ)

Comment

สงสัยต้องปล่อย 3600+ อีกแล้วถ้ามันลดราคา

Comment

เป็นเรื่องธรรมดาครับ
          ตัวใหม่ออกมาที่แรงกว่าตัวเก่าก็จะลดราคาที่จะขายออกได้
          เดี๋ยว E6600 คงเหลือไม่ถึง 5000฿
          เพราะ E6750 ขายแค่ 7000 กว่าๆ

Comment

รับทราบครับ

Comment

ขอบคุณครับที่แจ้งให้ทราบ

Comment

ถ้าใครที่ตอนนี้ยังเล่น 3600+ อยู่ ผมว่าไม่ต้องดิ้นรนไปเล่น 4000+ หรอกครับ

แรงกว่ากันไม่มาก ถ้าจะเปลี่ยน มองพวก 5000+ ไว้เลย จะดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by XP_armor View Post
                  ถ้าใครที่ตอนนี้ยังเล่น 3600+ อยู่ ผมว่าไม่ต้องดิ้นรนไปเล่น 4000+ หรอกครับ

แรงกว่ากันไม่มาก ถ้าจะเปลี่ยน มองพวก 5000+ ไว้เลย จะดีกว่าครับ
                  ใฃ่แล้วครับ เพราะเรา OC ไกล กว่า 4000+ อีก
                  ยกเว้นท่านที่จะเล่นตัวคูณ 10 นะครับ

Comment

ลองเทียบดูใน Everest แรงพอๆกับ 5600 เลย ที่ใช้อยู่ สงสัยต้องมองที่ 6000+

Comment

ได้เล่นCPU ตัวTOP กะเขาก็คราวนี้หละมึนเอ๋ย

Comment

ช่วงนี้ก็คงถอยตัวใหม่ไม่ได้ รอดูกันไปก่อน

Comment

เท่าที่ผมคูณ X2 6000+ ราคา 178เหรียญคูณ 35 มันแค่ 6230 บาทเองง่ะ แบบนี้สิถึงน่าเล่น

Comment

phenom ออก พวก x2 น่าจะลดกว่านี้นะครับ

ถ้าไม่รีบก็รออีกนิดดีก่านะผมว่า

ท่านที่จะเล่น x2 6000+ จะเอาไป OC อีกหรือเปล่าครับ อิอิ ถามเล่นๆ นะ

Comment

Originally posted by Khow View Post
                              เท่าที่ผมคูณ X2 6000+ ราคา 178เหรียญคูณ 35 มันแค่ 6230 บาทเองง่ะ แบบนี้สิถึงน่าเล่น
                              แม่น แล่ว + ค่า VAT ค่า ขนส่ง ค่าประกัน ค่าตัวแทนจำหน่าย แล้วก็กว่า จะมาถึงแล้ว ไม่น่าเกิณ7 พัน

Comment

Working...
                              X