Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอสำหรับเล่นเกม,ดูหนัง ให้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอสำหรับเล่นเกม,ดูหนัง ให้ทีครับ

คืออยากจะเอาไว้เล่นเกม ดูหนัง น่ะครับ เลยอยากจะให้พี่ๆท่านๆทั้งหลายช่วยแนะนำให้ทีครับ งบไม่เกิน2,500นะครับ เกินได้จิ๊ดเดียวเด้อครับ
    ส่วนSpec ตามนี้เลยครับ

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ขอบคุณครับ

ผมว่าบอร์ดมันเก่าไปหน่อยนะครับ AGP 4X เอง ถ้าจะหาการ์ดเล่นเกมที่เป็น
    AGP ก็ว่ายากแล้ว ส่วนมากมันเป็น 8X กันหมดแล้วอะครับ ยังไงผมว่าลองไปเดินดู
    พวกการ์ดมือสองจะดีกว่านะครับ ซื้อใหม่คงไม่ดีเท่าไหร่ ลองไปเดินดูครับ
    หาสัก GF6 or GF7 ก็น่าจะพอไหวนะครับ

Comment

Originally posted by HELLcs View Post
      ผมว่าบอร์ดมันเก่าไปหน่อยนะครับ AGP 4X เอง ถ้าจะหาการ์ดเล่นเกมที่เป็น
      AGP ก็ว่ายากแล้ว ส่วนมากมันเป็น 8X กันหมดแล้วอะครับ ยังไงผมว่าลองไปเดินดู
      พวกการ์ดมือสองจะดีกว่านะครับ ซื้อใหม่คงไม่ดีเท่าไหร่ ลองไปเดินดูครับ
      หาสัก GF6 or GF7 ก็น่าจะพอไหวนะครับ
      ตามนั้นครับ

Comment

ผมว่าเรื่องเกมส์นี่เอาแค่เล่นพวกออนไลน์+3dที่ไม่หนักมากดีก่า ดูหนังวิวภาพให้สีสวยนี่เอาradeon9250 128 Mbดีกว่าครับ (เปิดรูปเนื้อๆเน้นๆดูสีradeonออกอมชมพูสดไสกว่า nvidiaออกจะอมเขียวๆฟ้าๆ)
        พันกว่านิดๆเอง(9600pro256Mbก้ดีไม่เกินงบนะแต่ค่อนข้างมีปัญหากับบอร์ดเก่าๆนะเราว่า) เท่าที่ใช้มา radeon9250 128 Mb พอๆกะ FX5200 128 Mb
        9600pro256Mb เร็วกว่า GF6200turbocache 256 พอสมควร

Comment

ผมเล็งรุ่นนี้อยู่น่ะครับ คิดว่าเป็นไงมั่งครับ รุ่นนี้
          PowerColor ATI Radeon 9600pro EZ 256 MB /TV Out /DVI Port
          ราคาพอเอาอยู่นะครับสำหรับผม คุณภาพok สำหรับผมแล้ว แต่ถ้าสำหรับพี่ๆคิดว่าไงครับ ดีไม่ดียังไงช่วยบอกให้ด้วยนะครับ
          ขอบคุณครับ
          ปล.เอาไว้เล่นพวกเกม 3D ครับ อย่างเช่น GTA 1 2 3, DOTa ,Lineage, Cabal ,Need for speed(ทั้งoffline และonline) ฯลฯ ครับ โดยเฉพาะ เกมCabal (และทั้งหมดที่กล่าวมา และ ฯลฯ :-) )จะใช้การ์ดจอข้างบนที่ผมบอกมาได้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ
          Last edited by Oattomatic; 15 Jul 2007, 18:12:41.

Comment

ปล.เอาไว้เล่นพวกเกม 3D ครับ อย่างเช่น GTA 1 2 3, DOTa ,Lineage, Cabal ,Need for speed(ทั้งoffline และonline) ฯลฯ ครับ โดยเฉพาะ เกมCabal (และทั้งหมดที่กล่าวมา และ ฯลฯ :-) )จะใช้การ์ดจอข้างบนที่ผมบอกมาได้หรือเปล่าครับ รบกวนด้วยครับ
            แค่GF4MX400-64MB เกมส์ข้างบนนี่ผมลองเล่นดูได้ทุกเกมส์เลยนะเหอๆๆ(ยกเว้นNFS shaderไม่ซัพพอรต)
            -ผมเคยใช้ radeon9250กะFX5200 แรม 128 เล่น titan quest , dungeonSiege2 ปรับไม่สูง(กลางๆลงมาแหล่ะครับ800*600)ได้ เล่น lineage2 C4 ได้ลื่นดีในระดับสูงเลยนะ(ที่1024*768)
            -radeon9600Proเล่นtitan quest , dungeonSiege2 ที่กลางๆที่ความละเอียด1024*768ได้ดีพอสมควรเลยครับ gothic3 ระดับต่ำๆได้ darkmesiahลื่นพอควร bla bla
            -ผมเคยมีปัญหากับ9600proกะASUS P4v8x-x คือเสียบไปแล้วเรียกใช้3dมันจะดับวูบไปเลย การ์ดตัวอื่นไม่เป็น สุดท้ายผมต้องสับเปลี่ยนเมนบอรดกับอีกเครื่องที่ใช้FX5200 ทั้งๆที่ก่อนผมจะซื้อตัวนี้ลองเอา9250มาเสียบใช้ดูมันก็ปกดิดี
            -ลองใด้ก่อนดีใหมครับ เพราะกลัวบอร์ดไม่ซัพพอรต

Comment

ผมว่า Spark 7300GT เหมาะสุดครับ พอดีงบเลย จริงๆ อยากจะแนะนำ ATi ครับ แต่งบขนาดนี้ ATi แบบ AGP ไม่มีครับ ไม่งั้นคงต้องหา มือ 2 ครับ 1650Pro เหมาะสุด

Comment

ครับผม เดี๋ยวถ้าผมมีปัญหาไรอีกจะมาถามอีกนะครับ
                ขอบคุณครับ

Comment

นี่อีกครับ รายละเอียด

ช่วยหน่อยนะครับ
                  ขอบคุณครับ

Comment

GECUBE R9550GE ATI Radeon 256 MB DDR 325/400 TV DVI AGP

ใช้ได้ไหมครับ ตัวนี้ ...
                    ขอบคุณครับ

Comment

ลองดูเองน่าจะดีกว่าครับ แต่รู้สึกว่ามันเขียนไว้ว่าซัพพอร์ต AGP 4x/8x ด้วยนะ

Comment

Originally posted by Oattomatic View Post
                        GECUBE R9550GE ATI Radeon 256 MB DDR 325/400 TV DVI AGP

ใช้ได้ไหมครับ ตัวนี้ ...
                        ขอบคุณครับ
                        7300GT ดีกว่าครับ

Comment

สเปคเครื่องใกล้ๆผมเลย แต่เครื่องผมแค่ 2.4

กำลังรอ HD2400 ไม่ก็ HD2600 แบบ VGA ให้ออกอยู่เลยครับ กะเอามาดูหนังโดยเฉพาะ ไม่เน้นเกมเท่าไหร่ แต่เกมที่คุณบอกมาก็น่าจะเล่นได้หมดนะ

Comment

โว้ว มีเพื่อน เสปคเดียวกันแฮะ ครับยินดีครับ
                            ขอบคุณครับ

Comment

แล้วDDR3 DDR2 นี่หมายความว่าไงครับ ถ้าผมซื้อมาใส่ในเครื่องผมจะใช้ได้หรือเปล่าครับ
                              ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X