Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง8800GTS(320MB)กับSupplyหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง8800GTS(320MB)กับSupplyหน่อยครับ

1.Enermax EG465P-VE (FMA) 460W มีหัวต่อไฟPCI-Eรึเปล่าครับ หน้าตามันเป็นยังไงครับ?
    (คือตามสเป็คมันต้องมี แต่ของผมคล้ายๆว่าจะไม่มี - -)
    2.Supplyตัวที่ว่าใช้กับ8800GTS ตอนfull loadไฟมันจะพอไหมครับ(ไม่ได้o/c)

ปล.1HD, 1DVD-RW, RamDDR800/2GB(Dual)

พอครับ

Comment

ถ้าหัว PCI-X แบบ 6 พินไม่มีครับ

Comment

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post
        1.Enermax EG465P-VE (FMA) 460W มีหัวต่อไฟPCI-Eรึเปล่าครับ หน้าตามันเป็นยังไงครับ?
        (คือตามสเป็คมันต้องมี แต่ของผมคล้ายๆว่าจะไม่มี - -)
        2.Supplyตัวที่ว่าใช้กับ8800GTS ตอนfull loadไฟมันจะพอไหมครับ(ไม่ได้o/c)

ปล.1HD, 1DVD-RW, RamDDR800/2GB(Dual)
        พอครับ เหลือๆ
        คอมฯ อุปกรณ์น้อยมาก พ่วง HDD อีก 3-4 ลูกก็ยังเหลือๆ ครับ

Comment

ล้น !

Comment

8800 GTS SLI HDD 2 ROM 1 SABYE SABYE

Comment

พอ

ของผม Deluxe 500w. เอง
              DVD-RW *2
              HDD sata*1

Comment

- หน้าตาแบบนี้ครับ

- 6 พินดูที่พาวเวอร์เองได้เลยครับ
                - พอครับ ออกะเหลือเฟือด้วยครับ
                Last edited by Gearhead; 15 Jul 2007, 19:17:08.

Comment

ผมก็สงสัยตั้งแต่ประกอบเครื่องและดูในคู่มือ มันบอกรุ่น460Wมีหัวต่อPCI-Eให้ด้วย
                  ถ้าเป็นรุ่น350wจะมีสายAGP8Xมาให้.. แต่ของผม460wไหงมันมีหัวAGPมาแทน

ธรรมดาเวลาซื้อมามันจะแถมสายแบบในรูปขวาของท่านหัวเกียร์มาให้ด้วยรึเปล่าครับ?
                  สรุปคือถ้าไม่มีหัวPCI-Eมาให้ เราสามารถใช้สายแบบในรูปขวาของท่านหัวเกียร์มาต่อกับสายไฟIDEได้เลยใช่มั้ยครับ?
                  Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 15 Jul 2007, 20:44:45.

Comment

หัวAGPมานเป็นยังไงหงะไม่เคยเห็น -*-

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
                      หัวAGPมานเป็นยังไงหงะไม่เคยเห็น -*-
                      มันเป็นหัว Molex นี่ละครับ เพียงแต่สายเส้นนี้จะไม่ต่อพ่วงกับอุปกรณ์ใดๆเลยครับ ใช้สำหรับการ์ดจอโดยเฉพาะ สังเกตุง่ายๆครับ มันจะเขียนว่า "Extra" ที่หัวครับ

Comment

ตามท่านหัวเกียร์ว่าแหล่ะครับ

ปล.ท่านยังไม่ได้ตอบผมเลยง่ะ มองขึ้นไป3repครับ รบกวนหน่อยนะครับ O_o"

ขอบคุณมากครับ
                        Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 15 Jul 2007, 21:28:59.

Comment

Originally posted by เจ้าหมูอู๊ด. View Post
                          ตามท่านหัวเกียร์ว่าแหล่ะครับ

ปล.ท่านยังไม่ได้ตอบผมเลยง่ะ มองขึ้นไป3repครับ รบกวนหน่อยนะครับ O_o"

มันแล้วแต่รุ่นครับ ต้องสังเกตุดีตอนซื้อครับ มันมีหลายรุ่นครับ ต้องดูพวกตัวอักษรด้านหลังให้ดีครับ
                          เรื่องคู่มือบางที เค้าก็พิมพ์แบบเดียวครับ แต่ใช้กับรุ่นใกล้เคียงครับ อย่างทีบอกครับ ต้องสังเกตุดีตอนซื้อครับ

Comment

เวรกำ พอดีผมซื้อมาแล้วอ่ะครับ(2เดือนแหล่ว)
                            คือถ้ามันไม่มีสายที่เป็นหัวต่อPCI-EติดมากับPSUเลย ราสามารถใช้สายแบบในรูปที่ท่านลงไว้ให้ผมดู(รูปทางขวา)
                            มาเสียบเข้ากับสายไฟ4-pinที่ใช้เสียบกับพวกHDDหรือDriveแบบIDEได้มั้ยครับ ?

ปล.ถามงงๆหน่อยขอโทษด้วยครับ - -"
                            Last edited by เจ้าหมูอู๊ด.; 15 Jul 2007, 22:20:29.

Comment

เวรกรรม พอดีผมซื้อมาแล้วอ่ะครับ(2เดือนแล้ว)
                              คือถ้ามันไม่มีสายที่เป็นหัวต่อ PCI-E ติดมากับ PSU เลย เราสามารถใช้สายแบบในรูปที่ท่านลงไว้ให้ผมดู(รูปทางขวา)
                              มาเสียบเข้ากับสายไฟ 4-pin ที่ใช้เสียบกับพวก HDD หรือ Drive แบบ IDE ได้มั้ยครับ ?

ปล.ถามงงๆหน่อยขอโทษด้วยครับ - -"
                              ได้ครับ แต่สายแบบที่เห็นหายากมากกก...ครับ

Comment

Working...
                              X