Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมที่เหมาะกับstriker extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมที่เหมาะกับstriker extreme

รบกวนขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้บอร์ดตัวนี้อยู่หน่อยครับ ว่าเป็นยี่ห้อไร รุ่นไหน ที่ความจุ 1 หรือ 2 GB ต่อแผงครับ แบบว่าสามารถลากโอเวอร์คล็อกไปได้สุดๆ และซื้อที่ไหนราคาเท่าไรด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

Originally posted by Aragon View Post
    รบกวนขอคำแนะนำพี่ๆเพื่อนๆที่ใช้บอร์ดตัวนี้อยู่หน่อยครับ ว่าเป็นยี่ห้อไร รุ่นไหน ที่ความจุ 1 หรือ 2 GB ต่อแผงครับ แบบว่าสามารถลากโอเวอร์คล็อกไปได้สุดๆ และซื้อที่ไหนราคาเท่าไรด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
    บอกงบมาครับ เดี๋ยวสเปกแรมตามไป

Comment

G skill 2GB HZ สุดคุ้ม

Comment

งบประมาณ 5000ครับผม

Comment

Originally posted by Aragon View Post
          งบประมาณ 5000ครับผม
          งบมาแรมไป (เกินมา 100฿ ไปต่อร้านเอาเอง นะครับ หิหิหิ)
          รูปปลากรอบ ครับ

Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับ G.SKILL 2GBPK (1GBx2) 5100.- TKcom

คู่กะน้องไตเก้อเลย เข้ากันดี เป็นปี่ เป็นขลุ่ย

จะให้ดี แนะนำ HZ อีกเสียงครับ

ตัว PK นี่ ถ้าคล็อกดีดีนี่ เค้าบอกว่า วิ่งตามหลัง HZ สบาย ๆ

ลองดูรายละเอียดใน Vmodtech ละกันครับ

Comment

Working...
            X