Announcement

Collapse
No announcement yet.

3600+x2 ร้อน 57C หาซิ้ง คู่กายให้ที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3600+x2 ร้อน 57C หาซิ้ง คู่กายให้ที

57c ไม่ o/c คับ o/cแล้วเตะ 65c เรยอยากจะหาซิ้งคู่กาย ราคาถูก ช่วยแนะนำที

ทำไมร้อนจัง ของผม 3800+
    idle 32-35 full 40++
    ไม่มีแอร์นะ

Comment

งบเท่าไหร่คับ

katana2 = 1350 บาท
      ตัวอื่น ๆ ลองดูที่ www.tkcom99.com
      หรือ
      http://www.jedicool.com/list.php?cate=3

Comment

ของผมก็ร้อนครับ Clock ที่ไฟ 1.4V 75c เลย

Comment

57c ไม่ o/c คับ o/cแล้วเตะ 65c เรยอยากจะหาซิ้งคู่กาย ราคาถูก ช่วยแนะนำที
          เฮ่ย ไม่ OC แน่รึ ลืมเสียบสวิตท์พัดลมรึป่าวเอ่ย

Comment

X2 ถ้า oc แล้วเพิ่มไฟให้มันก็ร้อนน่าดูชมเหมือนกันครับ ขนาดผมใส่กับ Andy อยู่ full load ยังไปแตะ 65 เลยครับ ของผม X2 3600+@3.0G Vcore 1.475 ครับ

Comment

ultra 120+ ครับ

Comment

ทำไมโคตรร้อนเลยอ่ะครับ พึ่งไปซื้อมาวันนี้ เอากลับมาใส่ ซิ้งเดิม ที่มากับ CPU

ความร้อนอยู่ที่ 29-31 องศาเองครับ

Comment

แม่เจ้า ลองอัดไฟ 1.55 ความร้อนไป80c+เลย

Comment

ประสบการณ์เล่าสู่กันฟังเฉย ๆ นะครับ ไว้ตัดสินใจ

ตอนแรก ใช้ Sink Stock เดิม ๆ OC 316*9 = 2.844Ghz ครับ (ไฟแค่ 1.325)

idle 50 Full ขณะ Run Orthos วิ่งไปถึง 73-75 ครับ โหดร้ายมาก ๆ

ตอนนี้เปลี่ยนเป็นซิงค์แต่ง Tuniq Tower ซิลิโคนแถม

ความเร็ว 3.04Ghz (320*9.5) ไฟ 1.475 Idle 47 Full 62 ไม่เกินนี้ครับ

ก่อนซื้อก็ลองอ่านๆ หลายบทความที่เค้าทดสอบกัน จาก pc-cm แล้วก็ในนี้นะครับ

พี่เค้าเทสไว้ว่า ห้องไม่แอร์ Tuniq Tower จะทำได้ดีกว่าตัว Ultra120 ครับ

แต่ถ้าแอร์ผลทดสอบจะออกมาพอ ๆ กันไม่แตกต่างเลย ผมไม่มีแอร์ก็เลยเลือก Tuniq ครับ

(ไม่มีตัวอื่นให้เลือกด้วยนะละครับ ของหมด เหลือเจ้านี้ตัวเดียว อิอิ)

Comment

บอร์ดยี่ห้อ/รุ่นอะไรครับ อาการนี้เคยเจอกับ Gigabyte GA-61VME-S2 กับ 3600+ ยังไม่ได้ OC ใช้งานทั่วไป อุณหภูมิสูง 55-60 แน่ะครับ แต่พอเอาไปใส่กับบอร์ดอื่นก็ปกติ

Comment

Abit ก็เป็นครับ Bios เพี้ยน ต้อง Flash เป็น Ver. ใหม่ ๆ ถึงหาย

ตอนแรกซื้อมาวันแรก ติดปุ๊บ เห็นก็สะท้านแล้วครับ 65องศา ยังไม่ได้ทำไรเลย

Flash แล้วลดเหลือ 41-42 ครับ (ไม่ OC ) เห็นคนที่บอก 20 กว่า ๆ ทำได้ไงครับนั้น

Comment

sensor แน่นอน แต่ละบอร์ดอาจไม่หมือนกัน

Comment

M/B Alive

พอเปิดเศส Full 47C. มีแอร์

อยากทราบว่าความร้อนประมาณไหนที่ Cpu รับไหวควรให้อยุ่ประมานเท่าไร แบบสุดๆ
                            Last edited by masza; 16 Jul 2007, 13:23:54.

Comment

นี่ ถ้าเป็น 45 w คง เย็นเฉียบบบ

Comment

Working...
                              X