Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเลือก การ์ดจอ หรือ Ram ดี คิดไม่ตก รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคร้าบบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเลือก การ์ดจอ หรือ Ram ดี คิดไม่ตก รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคร้าบบบ

จะเลือก การ์ดจอ หรือ Ram ดี คิดไม่ตก รบกวนท่านผู้รู้ด้วยคร้าบบบ

หากผมจะซื้อ

CPU = C2D 6420
    M/B = ASUS P5B

ต้องการเอามาเล่นเกมส์ และงานที่เกี่ยวกับ Photoshop, macromedia, โปรแกรมสร้าง Flash ต่างๆ

*****ตอนนี้เลือกอยู่ครับว่าจะเอา แบบไหนดี ระหว่าง *****

1. VGA = Asus EN7900GS/2DHT/256M (ไม่ใช่ตัว Top) แล้วเอา Ram (เรือใบ*800)= 2 G

หรือว่า

2. VGA = Asus EN8600GTS/HTDP/256M แต่เอา Ram (เรือใบ*800)= 1 G พอ

พอดีงบมันมีเท่านี้จริงๆ ครับ ทั้งสองตัวเลือกข้างบนนี้ มันจ่ายเท่ากันครับ ไม่รู้จะเลือกฝ่าย การ์ดจอ หรือฝ่ายแรมดี

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

อีกนิดครับ....สเป็คทั้งหมดนี้ จะเล่น Company Of Hero (CoH) ได้ดีมั้ยครับ ตัวที่ใช้อยู่ FX6200 กระตุกจน ชัก เรยยยครับ

ขอบคุณมากๆ เลยครับ ที่สละเวลามาช่วยผมหลายต่อหลายครั้ง...^ ^
    Last edited by TEEZONE; 15 Jul 2007, 21:39:48. Reason: ไม่ครบครับ บอกไม่หมด

ตัวเลือกที่ 1 ครับ ......

Comment

บัส 667 ก็ได้ครับ ถ้าไม่ oc ถูกกว่ากันพอสอมควร
      แนะนำ 1g*2

Comment

ก็อย่าโลภมากสิครับแค่แรมบ้านๆๆก็พอท่าคิดว่าเงินไม่ถึงก็อย่าใฝ่สูง

Comment

เอา ram value บัส 667 1GB*2 ก้พอแล้วครับ

Comment

Originally posted by panpan182 View Post
            บัส 667 ก็ได้ครับ ถ้าไม่ oc ถูกกว่ากันพอสอมควร
            แนะนำ 1g*2
            จริงด้วยครับ ไปดูราคาที่ Dcom

Corsair Value Select DDR2 2G/667Mhz KIT = 3,100 เองครับ

ถูกกว่าที่บอกไว้ เกือบ 2,000 บาท

อย่างงี้ ผมก็สอย Asus EN8600GTS/HTDP/256M ได้แล้วเรยครับ

55555 ขอบคุณคำแนะนำของทุกๆท่านจริงๆครับ

Comment

จริงด้วยครับ

Originally posted by panpan182 View Post
              แนะนำ 1g*2
              จริงด้วยครับ ไปดูราคาที่ Dcom

Corsair Value Select DDR2 2G/667Mhz KIT = 3,100 เองครับ

ถูกกว่าที่บอกไว้ เกือบ 2,000 บาท

อย่างงี้ ผมก็สอย Asus EN8600GTS/HTDP/256M ได้แล้วเรยครับ

55555 ขอบคุณคำแนะนำของทุกๆท่านจริงๆครับ

Comment

Working...
              X