Announcement

Collapse
No announcement yet.

ติดตั้ง windows แล้วมีปัญหา.......ช่วยด้วยครับ........เซียน........เดือดร้อนมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ติดตั้ง windows แล้วมีปัญหา.......ช่วยด้วยครับ........เซียน........เดือดร้อนมาก

สวัสดีครับ คือผมลง windows ใหม่ครับ แล้วมันขึ้น ข้อความ
    "The file pci.sys is corrupted.
    press any key to continue" หลักจาก ขึ้นจอติดตั้ง และตรวจสอบ file ครับ
    ไม่ทราบว่าหมายความว่าอย่างไร ครับ พอ ผม enter มันก็ restart
    ครับ ลืมบอกไป ที่ผมต้องลง windows ใหม่เพราะ เครื่อง ผม file sysyem 32 หายครับ พอเครื่อง boot มันก็จะมาที่หน้า file system 32 หายครับ
    ผมเพิ่งติดตั้ง windows ครั้งแรกครับ ช่วยด้วยครับ

ลองดู Ram ดีๆครับบางทีเพราะแรมไป OC มันหรือเปล่าครับหรือไม่ลองเปลี่ยนแผ่นดู

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่น บางที cdrom อาจอ่านแผ่นนี้ไม่ได้ก็ได้(แผ่นมีรอย)

Comment

ผมก็เจอปัญหาตัวนี้เหมือนกันครับ เพิ่งลงใหม่ ใช้มาได้ สัปดาห์เดียว จะลองเอาไปแก้ไขครับ

http://www.kalasinnews.com

Comment

ใช้แผ่นที่เป็น SP1 หรือ SP2 เพียวๆที่ยังไม่ผ่านการคลุมถุงชนจับไฟล์อัพเดตและไดร์เวอร์ต่างๆยัดลงไปในตัวติดตั้งวินโดวส์ดูสิครับ

Comment

Working...
          X