Announcement

Collapse
No announcement yet.

X2 3600+ 65nm มีใครเคย OC โดยใช้ไฟ เกิน 1.6 ขึ้นไปป่ะคับ ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X2 3600+ 65nm มีใครเคย OC โดยใช้ไฟ เกิน 1.6 ขึ้นไปป่ะคับ ?

ตามกระทู้เลยคับพ่อแม่พี่น้องชาว AMD

cpu ตระกูลนี้มันไม่ทนไฟนะครับ ไม่ควรเกิน 1.5 ไม่งั้นแต๊ปไม่รุด้วย

Comment

จริงหรอ งั้นต้อง 1.65 ถึงจะไม่แต๊ป เพราะบิ๊กบอกห้ามเกิน 1.5 ( อุอุ )

Comment

ผม oc ไปที่ 3G ยังใช้ไฟแค่ 1.475 เองครับ พวก 65nm ไม่กินไฟเยอะแต่ร้อนครับ

Comment

Originally posted by Gamerkung View Post
          จริงหรอ งั้นต้อง 1.65 ถึงจะไม่แต๊ป เพราะบิ๊กบอกห้ามเกิน 1.5 ( อุอุ )
          เง้อท่านพี่

Comment

เง้อ ผมใช้ไฟต่ำก่า 1.55 มันรันไรไม่ได้เลยนา 3.07Ghz เนี่ย หรือว่าแล้วแต่ week + +!

Comment

ตามพี่สันมาแล้วนะครับพี่ครับ

Run Orthos ผ่าน ที่ไฟ 1.475 เท่ากัน

Idle 47-48 Full นิ่ง ไม่ไหวติงที่ 62 องศาครับ ดับร้อนด้วย Tuniq Tower120 กับ ซิลิโคนแถม

ถ้าได้ Mx-1 อาจจะได้ต่ำกว่า 60องศาครับผม

Comment

ตอนนี้ลองปรับ CL เหลือ 4-4-4-12-16 ก็ผ่านไปได้ด้วยดีเหมือนกันครับ

(ลองรัน Orthos ดูซัก 10-15 นาทีเองนะครับ ขี้เกียจรอนาน แหะ ๆ )

Comment

Working...
                X