Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามนิดนึงเกี่ยวกับ Riad0 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามนิดนึงเกี่ยวกับ Riad0 ครับ

ผมจะทำ Riad0 ครับ คือว่า ผมมี Driver Riad ของ Windows XP เมื่อเราทำ Riad0 บน Windows XP แล้ว แบ่ง พาทิชัน และก็ลง Windows XP เสร็จเรียบร้อยแล้วครับ แต่ผมอยากจะลง Windows Vista แทนที่ Windows XP เพราะผมไม่มี Driver Riad0 ของ Windows Vista ถ้าผมลง Windows Vista ผมจะต้องมาทำ Riad0 และแบ่ง พาทิชัน อีกไหมครับ หรือว่าเป็น Riad0 ของบน XP อยู่แล้วลง Windows Vista แล้วก็เป็น Riad0 อยู่ครับ สาเหตุที่ผมทำเพราะผมไม่มี Driver Riad0 ของ Windows Vista ครับ ช่วยอธิบายทีครับ

ใช้ Driver ตัวเดียวกันครับ
    ลง Windows ทั้ง 2 ตัวเลยก็ได้ครับ ไม่ต้องลบออก เหมือนผมไง

Comment

แบบว่าผมอยากจะลง Vista อย่างเดียวเลยอะครับ จะได้ไหมครับ ต้องทำ Riad0 ใหม่ป่าวครับ

Comment

ไม่เคยทำ RAID0 บน Vista เหมือนกันแฮะ

แต่เขาว่ามันทำง๊ายง่ายกว่า XP เยอะเลยนะ ลองทำใหม่ดูก็ได้ครับ ถ้าลงใหม่เฉย ๆ แล้วมันมองไม่เห็น

Comment

Originally posted by tu2527 View Post
          แบบว่าผมอยากจะลง Vista อย่างเดียวเลยอะครับ จะได้ไหมครับ ต้องทำ Riad0 ใหม่ป่าวครับ
          ได้เลยครับ แค่ Format อย่างเดียวครับ ไม่ต้องทำ Raid ใหม่
          แต่ตอนลงต้อง มี Raid Driver ประกอบด้วยครับ เอาไว้ใน Flash Drive ก็ได้ครับ

Comment

Working...
          X