Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา Driver <nvlddmkm stopped responding in Windows Vista>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา Driver <nvlddmkm stopped responding in Windows Vista>

เวลาผมเล่นเกม หรือทำสิ่งอื่นๆ ที่่ใช้ VGA หนักๆ จะทำให้จอค้าง
    หลังจากนั้นจะมีข้อความว่า (ตอนโพสนี้ยังเป็นทีหนึ่งเลย)

Display driver nvlddmkm stopped responding, but has succesfully recovered.

ซึ่งผมคิดว่าเป็นปัญหาของ driver VGA Card ของชิบ nVIDIA
    ใน Window Vista และคิดว่าหลายๆคนอาจจะพบปัญหานี้เหมือนผม
    ยังมีเพื่อนๆทั่วโลก ประสบปัญหานี้

http://forums.nvidia.com/index.php?showtopic=25381

เพื่อนๆคนไหนรู้ สาเหตุ และ วิธีการแก้ปัญหานี้ ช่วยผมด้วย!!!
    เพื่อนๆคนไหนประสบปัญหาเช่นเดียวกันนี้ มาช่วยกันหาทางแก้ไขกันครับ!!!

ผมก็เพิ่งเป็นตั้งแต่เมื่อวานมั๊ง คิดว่าน่าจะเกิดจาก update ของ vista มีปัญหากับ driver nvidia ครับ ตอนนี้ก็ไม่มีทางแก้ นั่ง search หาข้อมูลต่อไป

Comment

ผมก็เพิ่งเป็นตั้งแต่เมื่อวานมั๊ง คิดว่าน่าจะเกิดจาก update ของ vista มีปัญหากับ driver nvidia ครับ ตอนนี้ก็ไม่มีทางแก้ นั่ง search หาข้อมูลต่อไป
      คุณ greatng เป็นถี่ขนาดไหนครับ ของผมถ้าใช้ VGA หนักๆ เป็นทุก 10 วินาทีเลยครับ

Comment

ผมอยากจะบอกว่า อาการนี้หนะผมเป็นก่อนที่ A6600Gt ผมจะเสียครับผม ก็เลยไม่แน่ใจว่าเป็นทีการ์ดจอ หรือว่าเป็นที่ Vista ก็ยังไม่แน่ใจ

Comment

ผมใช้ 8600 gt กับ วิสต้า ยังไม่เห็นขึ้นเลยครับ

Comment

ผมใช้ 7900gs กับ Vista x32 ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรเลย

Comment

มันจะขึ้นกับการืดจอ ตอนที่ รัน Aero ไม่ไหวน่ะคะ เคยเป็นตอนนั้น ไม่ได้ อัพเดท Driver การ์ดจอล่าสุด + ไปเปิด Dreamscence ขึ้นมาเลย ตอนนี้หายเป็นปลิดทิ้งแล้ว

ปล.คิดถึงเกรท อิอิ

Comment

ตอนผมปิด Aero แล้วก็ยังเป็นอยู่ดีครับ

Comment

เพื่อนๆไม่มีปัญหาแบบนี้มั้งเลยหรอครับ

Comment

มันจะเป็นตอนที่การ์ดจอมันรวนอะครับ....ของผมจะเป็นตอนOCไม่ผ่านอะคับ..ปัญหาน่าจะมาจากที่ตัวการ์ดนะคับ

Comment

อ่าว ผมไม่เคยลากการ์ดจอเลยนะครับ ต้องส่งเคลมไหมเนี่ย?

Comment

สรุปว่า มันอาจเป็นที่ตัว Hardware หรือป่าวครับ ถ้าเพื่อนๆคิดว่าใช่ ผมจะลองไปส่งเคลมดู

Comment

ผมว่าผมเป็นหลังจาก Auto Update Driver ของ Vista 64bit นะ แต่ก่อนไม่เป็นเรยพอ update เสร็จ เป็นตลอด ตอนนี้ใช้ Galaxy 7900GS ลง Driver เก่าทับก้อไม่หายสงสัยต้อง format ทิ้งมั้งเนี้ย เซ็งสุด ๆ

Comment

ฮ๋าๆ เซงจิครับ เล่นไรไม่ได้เลย ค้างตลอด

Comment

ของผมเป็นตอนเปิด PowerDVD7 แต่ก็ไม่มีปัญหาไร

Comment

Working...
                              X