Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมเลือกตัวไหนดี E6850กะQ6600

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมเลือกตัวไหนดี E6850กะQ6600

ถ้าจาเอามาเล่นเกมนี่จาเลือกอันไหนดีอ่าคับ

E6600 ก็น่าจะพอนะครับ

ไปเน้นพวก การ์ดจอ กับแรมจะดีกว่า
    Last edited by illusion_tx; 16 Jul 2007, 21:15:11.

Comment

E6420 คับ หรือถ้าบ้านรวยเงินเหลือกินเหลือใช้จิงๆ ก็ E6600 ก็พอ ....

Comment

ผมใช้ E6600 / Q6600 อยู่ ผมว่าเล่นเกมไม่ต่างกันเรยครับ ถ้าเราใช้โปรแกรมให้มันถึงนะ

ส่วน เกม พวกวางแผน เช่น COMMAND CONQUER 3

เห็นผลอย่างเห้นได้ชัด Q6600 สร้าง Unit มากๆ ย้ำ มากๆ อัดเข้าไป ปรกดว่าไม่มีร้อง

E6600 กระตุกอย่างเหนได้ชัด ผมทดสอบสร้าง Unit 1890 ตัวครับ เล่น 8 พวก เอาให้มันล้นเลย

Q6600 ไม่มีกระตุก แต่ E6600 กระตุกพอสมควร ใช้การ์ดจอ 7950GX2 ทดสอบ ทั้ง 2 CPU

ผมทดสอบแบบ ไม่ OC นะ ธรรมดาล้วนๆ ถ้า OC คงไม่กระตุกหรอกครับผมว่า

ยังไงเล่นจองสดๆใหม่ๆไปเรยละกัน E6850 FBS 1333 เอาของสดไว้ก่อนดีก่า ถ้างบคุณถึงนะครับ ถ้าวื้อ CPU แรงๆแต่ได้การ์ดจอ+แรมห่วยๆมา มันก็กระตุกอยู่ดีหล่ะครับ
        Last edited by McCLoY; 16 Jul 2007, 21:28:09.

Comment

แล้ว E6600 กะ E6550อ่าคับ

Comment

Originally posted by parsoongmoo View Post
            แล้ว E6600 กะ E6550อ่าคับ
            เอา E6550 FBS1333 ไว้ก่อนดีก่าครับ แล้วมา OC อีกนิดเดียวเอง ได้เท่ากับ E6600 แล้ว

SPEED ผมว่าไม่ต่างกันมากเลยนะครับ เอาของสดไว้ก่อนดีก่า

Comment

E6850 ครับ งิงิ รู้สึว่า พวก ตะกูล QXXXX จะแรงกว่า C2D ประมาณ 10-20% ในความเร็วเดิมๆนะครับ ^^ E6850 รออยู่เหมือนกัน มาเมื่อไรบอกกัน ด้วยครับ

Comment

ถ้าตั้งใจจะเล่นเกมส์จิงๆ เอาตังค์ไว้ไปซื้อการ์ดจอดีกว่าครับ
                e6550 ก็พอ หรือว่า e6750 ก็ได้ถ้าคิดว่าคุ้มกว่า

Comment

Originally posted by oczclub View Post
                  ถ้าตั้งใจจะเล่นเกมส์จิงๆ เอาตังค์ไว้ไปซื้อการ์ดจอดีกว่าครับ
                  e6550 ก็พอ หรือว่า e6750 ก็ได้ถ้าคิดว่าคุ้มกว่า
                  ถะ ถะ ถะ ถูก ต้องนะคร๊าบบบ

Comment

E6850 ผมว่ายังใหม่เกินไปครับ ยังไม่มีใครใช้ ผมก็ว่าจะถามเหมือนกันเพราะ 2 ตัวนี้ราคาใกล้ ๆ กันครับ

Comment

ใช้ X2 สิ อย่ามาตื๊บผมนะ

Comment

Originally posted by Birdcomloso View Post
                        E6850 ครับ งิงิ รู้สึว่า พวก ตะกูล QXXXX จะแรงกว่า C2D ประมาณ 10-20% ในความเร็วเดิมๆนะครับ ^^ E6850 รออยู่เหมือนกัน มาเมื่อไรบอกกัน ด้วยครับ
                        สรุปว่า E6850 ดีกว่า Q6600 ใช่เป่างับ (เรื่องเล่นเกม)

Comment

...

Originally posted by oczclub View Post
                          ผมก็ว่างั้นล่ะท่าน.

Comment

6320 พอแล้วมั้ง

Comment

ผมว่าจะถามเหมือนกันเพราะจากการทดสอบหน้าweb E6850 จะทำได้ดีกว่า Q6600 นิดหน่อย

แต่พอเป็นเรื่องของ multitread Q6600 จะทิ้ง E6850 ไปประมาณเกือบ2เท่าเลย

ทีนี้ผมเป็นพวกเล่นเกมส์หนักๆแถมเปิดbotหลายตัว แถมชอบ alt+tab ไปเปิดเวปบ่อยๆ

ผมควรจะใช้ Q6600 ใช้ไหม

ปล.เรื่องการ์ดจอยกไว้ก่อนเพราะตอนนี้ 8800 อยู่แล้ว(CPU ปัจจุบัน P4 3.2....)

Comment

Working...
                              X