Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆที่รู้เรื่องเทคโนโลยี ช่วยคลายความสงสัยหน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆที่รู้เรื่องเทคโนโลยี ช่วยคลายความสงสัยหน่อยคับ

พี่ช่วยคลายความสงสัยหน่อยครับ ผมมีความสงสัยเรื่อง แรมอยู่ว่าทำไม เมื่อเว็บ overclock เค้าทดสอบตัวเมนบอร์ดที่สามารถรองรับแรมได้ตั้งแต่ บัส 533 ถึงบัส 800 ที่เป็น dual DDR และรองรับ CPU FSB 1066 พี่ๆ overclock เค้าก็ยิบเอาแรมบัสที่สูงที่สุดที่บอร์ดรับได้มาใช้ ผมสงสัยว่า มันจะไม่เกิดปัญหาคอขวด เหรอครับ ผมเคยอ่านหนังสือมาเค้าบอกว่า CPU 1066 ที่มี dual DDR ควรใช้แรมบัส 533 ในการใช้งาน พี่ๆ ช่วยคลายความสงสัยหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่ขวดนะครับ
    -----------
    บัสแรมแบรนวิทย์สูงกว่าบัสระบบ
    -----------
    บัสแรมก็จะเท่ากับบัสซีพียูครับ(ตามตัวที่ช้ากว่า)
    -----------
    ไม่มีคอขวดครับ บัสระบบคงเดิม

Comment

คอขวดหนักที่สุดในเครื่องคือHDDต่างหากคับ

Comment

อืม
        hd นี้ ตัวฉุดเลย

Comment

คอขวดนี้คือ แบบว่า ทดแรมลงอ่ะ คือ บัส แรมน้อยกว่าบัส cpu

c2d มัน 1066 ก็ 533 อย่าน้อย ที่เหลือพวกบัส800 คือกำไล

Comment

เหอะๆ คอขวด HDD คืออะไรอะครับ .

Comment

Working...
            X