overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 49

Thread: ฝาข้างใสของผมมาแว้วคร้าบ

OverclockZone Member poneo's Avatar

Wink ฝาข้างใสของผมมาแว้วคร้าบ

เอาฝาไปทำที่ร้าน inner cnc ครับ นัดไว้สองวัน แต่ปรากฎว่าสองสัปดาห์เสร็จ พอดีต้องไปต่างจังหวัดมา เลยต้องวานเพื่อนไปรับฝาแทน วันนี้เพิ่งจะว่างไปเอาฝามาจากเพื่อน รวมแล้วเกือบเดือน กว่าจะได้ฝากลับมา

แต่แล้วปรากฎว่า ปิดฝาบ่ได้ เพราะติดพัดลมตัวบน ที่ผมให้เค้าเจาะใหม่ จริงๆ วาดแบบไปพอดีแล้ว แต่คงเป็นเพราะเค้าติดแผ่นอคิลิคเคลื่อนไปจากที่ผมวาดแบบไว้ เศร้าเลย

ตอนนี้ถ้าจะปิดฝาให้สนิท ก็ต้องถอดพัดลม 8 ซม. ตัวบนออกก่อน

Last edited by poneo; 17 Jul 2007 at 12:43:49.

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ลายเท่ดีแฮะ....

OverclockZone Member aunj's Avatar
    @ Thai Samsung เครือสหพัฒน์

สวยดีคับ

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

สวยดีครับ

OverclockZone Member

ร้าน inner cnc นี้มันอยู่ที่ไหน อ่าครับเดี๋ยวเอาไปทำบ้าง

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

ตัดเนียนดี เสียดายทีึ่มันดันเลื่อนไป

OverclockZone Member โชติก's Avatar

- พัดลมตัวที่ติดนั้นไม่ต้องใช้ก็ได้มั้ง ตัวล่าง(ที่ว่างไว้)น่าจะสำคัญกว่า

- และอยากทราบค่าเจาะฝารวมทั้งค่าแผ่นอะคริลิกนี่เท่าไรเหรอ

OverclockZone Member kof99's Avatar

กว่าจะได้เน้อ 5555
    บอกแล้วให้ซื้อเคสใหม่

(ถ้าว่างจะแวะไปดุที่บ้านเลย กลับวันไหนละท่าน)
    ------
    เดี๋ยวรอฟ้าทมิฬ มาประชดอีกที ฮี่ๆๆๆ

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by Z_internet View Post
    ร้าน inner cnc นี้มันอยู่ที่ไหน อ่าครับเดี๋ยวเอาไปทำบ้าง
    ซอยรามอินทรา 34 ครับ ดูรายละเอียดได้ที่เว็บเค้าเลย
    http://www.innercnc.net/contactus.html

Quote Originally Posted by โชติก View Post
    - พัดลมตัวที่ติดนั้นไม่ต้องใช้ก็ได้มั้ง ตัวล่าง(ที่ว่างไว้)น่าจะสำคัญกว่า

- และอยากทราบค่าเจาะฝารวมทั้งค่าแผ่นอะคริลิกนี่เท่าไรเหรอ
    พัดลมตัวบน ผมกะเอาไว้เป่าลมเข้าซิ้งซีพียูครับ พอดีเพิ่งได้ฝามาเมื่อคืน เด๋วค่อยหาวิธีแก้ไขเอา ส่วนที่ไม่ได้ติดพัดลมตัวล่าง เพราะยังไม่มีพัดลม 12 ซม.

แผ่นอคิลิคราคา 100 บาท ค่าเจาะฝาเคส 300 บาท ค่าเจาะแผ่นอคิลิค เค้าคิดผมตามช่องพัดลม ช่องละ 50 บาท สองช่อง รวมเป็น 100 บาทครับ

Quote Originally Posted by kof99 View Post
    กว่าจะได้เน้อ 5555
    บอกแล้วให้ซื้อเคสใหม่

(ถ้าว่างจะแวะไปดุที่บ้านเลย กลับวันไหนละท่าน)
    ------
    เดี๋ยวรอฟ้าทมิฬ มาประชดอีกที ฮี่ๆๆๆ
    รออยู่ๆ เหอๆ คงกลับวันนี้หรือยังไงก็ไม่เกินพรุ่งนี้แหละ คงมาดูไม่ทันแย้ว 555.
    Last edited by poneo; 18 Jul 2007 at 14:27:31.

Talking

เบื้องหลังโปรเจ็คครับ

ตำแหน่งที่คิดจะติดพัดลม เนื่องจากเคสตัวนี้ของผมมันสั้น ช่องว่างระหว่างซิ้งกับช่องใสซีดีเลยแคบ ใส่ใด้แค่พัดลม 8 ซม.

ฝาข้างด้านใน

ฝาข้างด้านนอก ผมติดกระดาษกาวแล้วเขียนเส้นที่จะให้เค้าตัด เขียนด้วยดินสอ ในรูปอาจมองไม่เห็น

แผ่นอคิลิค ซื้อมาจากร้านแถววงเวียน 22 กรกฎา ราคา 100

Fan Grill ที่เป็นต้นแบบ สำหรับเจาะช่องที่อคิลิคครับ
    Last edited by poneo; 17 Jul 2007 at 12:34:56.

G.แก้มก้น Member NICKKIEZ's Avatar
    http://phonpanu.tumblr.com/

ฮาๆๆ

OverclockZone Member โชติก's Avatar

แผ่นอคิลิคราคา 100 บาท ค่าเจาะฝาเคส 300 บาท ค่าเจาะแผ่นอคิลิค เค้าคิดผมตามช่องพัดลม ช่องละ 50 บาท สองช่อง รวมเป็น 100 บาทครับ

แล้วที่ร้านมีแผ่นอะคริลิกขายด้วยไหม แบบไม่หาซื้อเอาไปเองแต่จะไปเอาที่ร้านแทน อีกอย่างพอจะรู้ไหมช่วงไหนที่ร้านงานน้อย คือเอาเคสไปเจาะแล้วกะว่าจะรอรับกลับได้เลยจะได้ไม่เปลืองค่ารถ

Talking

Quote Originally Posted by โชติก View Post

แล้วที่ร้านมีแผ่นอะคริลิกขายด้วยไหม แบบไม่หาซื้อเอาไปเองแต่จะไปเอาที่ร้านแทน อีกอย่างพอจะรู้ไหมช่วงไหนที่ร้านงานน้อย คือเอาเคสไปเจาะแล้วกะว่าจะรอรับกลับได้เลยจะได้ไม่เปลืองค่ารถ
    คิดว่าที่ร้านน่าจะมีแผ่นอคิลิคด้วยนะครับ เห็นมีตู้โชว์ที่เป็นงานพลาสติกไว้อยู่ ยังไงก็ลองโทรไปถามที่ร้านเลยดีกว่าครับ

เอางั้นก็ดีเนาะ

OverclockZone Member ASBK's Avatar

สวยครับ อยากทำเองบ้าง

OverclockZone Member HoYtaLay's Avatar

ผมตัดฝาเคสพร้อมติดอะคิลลิก 50 บาท แต่เอาอะคิลลิกไปเองอะคับ

^
    ^
    ^
    ถูกจัง ของผมหมดไปห้าร้อยนี่ ยังไม่รวมค่ารถ ค่าน้ำมันไปวงเวียน 22 ไปรามอินทรา อีกหลายร้อย T T รอน๊าน นานอีก

OverclockZone Member moxzox's Avatar

OverclockZone Member LakKai's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by HoYtaLay View Post
    ผมตัดฝาเคสพร้อมติดอะคิลลิก 50 บาท แต่เอาอะคิลลิกไปเองอะคับ
    ที่ไหนครับท่าน 50 บาท มีรูปให้ดูมั้ยอะ

OverclockZone Member PAO_ZA's Avatar

ตัดด้วยอะไรอะ
    ถ้าตัดด้วยเลื่อยฉลุถือว่าแพงดีจังถ้าผมเงเจ้าของร้าน100ก็กำลังดี
    ทำเองภูมิใจกว่าอิ อิ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks