Announcement

Collapse
No announcement yet.

เศร้ากับบอร์ดตัวนี้จังครับT T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เศร้ากับบอร์ดตัวนี้จังครับT T

สวัสดีครับเพื่อนๆอยากถามความคิดเห้นหน่อยครับว่าทำไมคล๊อกไม่ผ่านเสียทีกะบอร์ดของผม
    CPU : P4 630 3.0
    Borad : GA 8VT880P Combo
    Ram : Kington DDRII 533/1024*2
    ผมลากไป3.6อัดไฟอยู่ที่1.4แรมไฟเดิมๆรันOrthosเพียงแค่2นาทีไม่ผ่านครับอุณภูมิซีพียูตอนเปิดเครื่องอยู่ที่30องศา ในส่วนตัวผมคิดว่าเป็นที่บอร์ดรึป่าวครับเพื่อนๆมีความเห็นและมีทริคยังไงบ้างครับ

CPU ร้อนป่าว

บอดก็นะ

Comment

Fullode อยู่ที่เท่าไหร่อ่ะ
      ปรับCLไว้ที่เท่าไหร่

Comment

ไม่ผ่าน นี่ คือ แบบไหน อะ คับ จอฟ้าก่ ไฟแรม

รีสตาสก่ คงไฟ cpu อ่า มั้ง

แต่ถ้า stop ไปเฉยๆก่ ลอง รันอะไรเล่นๆไปก่อน สักพักมา รันใหม่กันก่ผ่านเอง อะ เคยเป็นมาก่อนอ่าคับ

Comment

CPU Fullloadไม่ผ่านครับแต่ระหว่างเทสอยู่ที่37-42ครับ CL : 3 3 3 9 จอฟ้าครับท่าน แรมผมควรเพิ่มไฟเท่าไรดีครับใช้ชิป"Hynix FP-Y5"
          Last edited by pess; 17 Jul 2007, 16:21:34.

Comment

ram ไม่ไหม้ง่ายๆหรอกครับ มันจะเอ๋อก่อนไหม้..

Comment

ลองปรับCLหลวมหน่อย แล้วลองใหม่งับ....

Comment

รายงานครับลากไป3.5ไฟ1.4ไฟแรม2.2Fullload35องศาOrthosไป2ชม.ไม่มีปัญหาครับถือว่าตอนแรกผมมองข้ามไฟแรมไปแต่น่าสงสัยครับลากไป3.6ไม่ได้ซะนี่บู๊ตไม่เข้าครับ
                CL : ยังอยู่ที่ 3 3 3 9 นะครับ
                Last edited by pess; 17 Jul 2007, 19:20:35.

Comment

Ship VIA o/c ไม่ค่อยจะไปเท่าใหร่ ครับ 10% นี้ก็น่าจะ OK มั้ง

Comment

ขอบคุณที่ชี้แนะครับท่าน TWK เด่วปลายๆเดือนจะสอยP35ครับเด่วจะกลับมาแก้ตัวใหม่ ขอบคุณครับ อิอิ

Comment

Working...
                    X