Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเเนะนำหนังสือหรือwebsiteที่บอกเกี่ยวกับส่วนประกอบของคอมพิวเตอร์เบื้องต้นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเเนะนำหนังสือหรือwebsiteที่บอกเกี่ยวกับส่วนประกอบของคอมพิวเตอร์เบื้องต้นหน่อยครับ

ไม่รู้ว่าผมโพสถูกที่หรือเปล่าถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอโทษทีนะครับ

คือผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับส่วนประกอบของ computer เลยครับมี com ก็เอาไว้ค้นหาข้อมูลหรือเล่นเกมส์อย่างเดียว สิ่งที่ผมไม่รู้ยกตัวอย่างเช่น ผมไม่รู้ว่า PSU คืออะไร Ram คืออะไร ไม่รู้ว่าจะCheck spec เครื่อง Computerยังไง เเละอีกเยอะเเยะครับที่ผมไม่รู้ก็เลยอยากให้เพื่อนๆช่วยเเนะนำหนังสือ หรือ Web site ที่มีบอกข้อมูลเกี่ยวกับ ส่วนประกอบของคอมพิวเตอร์เบื้องต้นให้หน่อยครับ คือช่วงนี้ผมกำลังคิดเรื่องซื้อ com ใหม่อยู่ครับเเต่ยังไม่กล้าไปซื้อกลัวทะเล่อทะล่าเข้าไปเดี๋ยวจะโดนเขาหลอกเอา ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลครับ Thank a lot.

ถามเอาในเวบบอร์ดนี่หละครับ ค่อยๆถามค่อยๆอ่าน ค่อยๆค้นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเราก็จะเริ่มรู้มากขึ้น เข้าใจมากขึ้น แล้วก็อีกที่ก้คือหน้าเวบเลยครับ ลองค้นๆดูในหมวด Basic PC มีให้อ่านอยู่พอสมควรเลยครับ หรือไม่ก็หมวด Review นี่หละครับ มีทดสอบอุปกรณ์ทุกอย่าง นั่งอ่านไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็รู้แจ้งและเห็นจริงแน่นอนครับ

Comment

ลองดูครับ

http://www.provision.co.th/products/...=974-9741-72-6

เล่มแดงๆที่้เขียนว่าช่างคอม 2007 ฉบับสมบูรณ์อ่ะครับ(กดลิ้งไปเจอเลย)

ผมซื้อเล่มนี้มาเหมือนกันอ่านแล้วมั่นใจว่าประกอบได้ 100% จาก 20% ครับ(สำหรับคนที่ไม่เคยประกอบอ่ะนะครับ)

แถม DVD กับ CD สอนประกอบด้วยครับ

ส่วนหนังสือของบริษัทอื่นเล่มแดงๆเหมือนกันผมเปิดดูแล้ว ตอนเอา ซิ้ง แปะ cpu ไม่ยอมสอนทาซิลิโคน เพื่อใครไม่รู้จริงๆไม่ทาแบบในหนังสือก๋ซวยเลย + ไม่แถม DVD กับ CD ครับ
      Last edited by kingza99; 17 Jul 2007, 08:56:29.

Comment

ตาม คคห. 3 นั่นแหละครับ รับรองรู้หมด เนื้อหา update ดีครับ

Comment

Working...
        X