Announcement

Collapse
No announcement yet.

Seagate Product of china คุณภาพจะแตกต่างกับ ไทย และสิงคโปร์ ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เค้ามีมาตรฐานของเค้าครับ ของยิ่งกว่า hdd ทำในจีนถมเถไป
    ดูแค่ว่าไม่ปลอม ประกันแท้ก็ ok แล้วครับ

Comment

ผมว่าได้ Product of China ยังน่าจะดีใจกว่าได้ Product of Thailand อีกนะ

Comment

ซื้อคอมแบรนด์แล้ว HD มันมีปัญหา เป็นHD seagate 750 gb made in chinaไม่ได้ติดประกันในตัวHDผมจะไปเคลมที่ไหนได้บ้างครับช่วยบอกด้วยครับ

Comment

Originally posted by nk266734 View Post
          ซื้อคอมแบรนด์แล้ว HD มันมีปัญหา เป็นHD seagate 750 gb made in chinaไม่ได้ติดประกันในตัวHDผมจะไปเคลมที่ไหนได้บ้างครับช่วยบอกด้วยครับ
          ก็เครมร้านที่ซื้อหรือศูนย์แบรนด์ที่ซื้อครับ
          คอมแบรนด์ข้อเสียคือบางทีต้องยกทั้งไปเคสเพื่อเครมแค่hdหรือ/ram/mb(เมื่อก่อนเคยเจอเดี๋ยวนี้ไม่รู้เป็นไง)
          และประกันน้อยกว่าซื้อแยกมาก

Comment

ในเครื่องผม made in china ทุกตัว ยกเว้น CPU made in malasia อิอิ

Comment

Product of Somalia แล้วค่อยฟันธง อิอิ

วันนั้นเจอ HDD WD Product of thailand อยู่ ปกติเจอแต่ที่อื่นอันนี้หลุดมาไงหว่า

Comment

Working...
              X