Announcement

Collapse
No announcement yet.

ragnarok2 กับ x1950pro 512

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ragnarok2 กับ x1950pro 512

ragnarok2 กับ x1950pro 512 กับ x1950pro 512 เวลาเล่นแล้วมันกระตุก อะ ไม่รู้เป็นที่อะไร เคยมีอาการ จอ แสดงผลผิดปกติด้วย

cpu x2 3600+
    ram rox ddr2 677 1 G
    powercolor x1950pro ac 512 MB
    HD 160G sata2
    PSU 450 W ติดเคส
    adsl 1 M

จะเป็นไปได้มะครับ ว่า PSU จ่ายไฟไม่พอ เลยทำให้มันกระตุก เวลาเล่น เพราะ อีกเครื่อง ที่ใช้เป็น

cpu athlon 3200+
    ram 512 mb
    vga eax300 128 MB
    HD 160 G sata
    psu 450 W ติดเคส

แล้ว เล่นไม่กระตุกเท่านี้เลย รบกวนผู้ใจดี ช้วยหาทางแก้ หน่อยครับ

ส่วนตัวคิด ว่า เป็น PSU 450 W

ใช้ 1950pro แต่ใช้ psu ติดเคสเนี่ยนะครับ

หาเปลี่ยนด่วนเลยครับ ก่อนจะลาโลกทั้งเคสนะ

Comment

หากเปลี่ยน PSU แล้วอย่าลืมลองไดร์เวอร์ตัวใหม่ๆดูด้วยหละครับ....

Comment

ro กระตุกได้ไงหว่า คงมีปัญหากับ...แล้วมั้ง

Comment

เน็ตรึเปล่าครับ

Comment

ถ้าเป็นที่ PSU ผมว่าไม่กระตุกหรอกครับ มันคงจะดับหรือไม่ก็ restart ไปเลยย
            ลองหา vga มาเปลี่ยนดูสิครับบ

Comment

ใช้พวก delux ก็ยังดีครับ psu ติดเคสจ่ายฟูลโหลดเยอะ ๆ อาจจะแต๊บได้นะ

Comment

ผมยังไม่เคยใช้สีเขียวเล่น RO2 นะครับ แต่...

ผมว่าเล่นเกมส์ไดร์เวอร์สีแดงสู้สีเขียวไม่ได้ ผมก็เป็นครับ

ภาพปรกติเวลาเล่นก็ลื่นดี แต่ถ้าเจอคนมันจะกระตุกๆ มันอาจจะเป็นที่เน็ตด้วย รอเข้าไทยดูดีกว่า

Comment

ผมว่าเป็นที่เน็ตนะครับตอนผมเล่น Granado Esprada เนี่ยถ้าเข้าเมืองแล้วคนเยอะ ๆ เนี่ยก็กระตุกเหมือนกันครับผม ผมเน็ต 256 นะครับ แต่ว่าถ้าเข้า Dungeon เนี่ยก็ไม่เห็นเป็นไรหนิครับ ไม่ได้กระตุก ต้องดูว่ามันกระตุกตอนไหนครับ ถ้ามันกระตุกทั้งเกมหนะ อืม คิดหนักแล้วครับ

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

เป็น Ragnarok II server เกาหลี ครับ อาจมี ปัญหาเรื่อง การ เชื่อมต่อ จิง ๆ อะละ แต่ ที่แปลกใชก็คือ อีกเครื่อง ไม่เป็น ทั้งที่ เป็น athlon 3200+ ram 512 vga eax300

powersupply คิดอยู่ว่าจะเปลี่ยน น่าจาเป็น Delux 450w

Comment

สงสัย การ์ดจอห่วย มั้งคับ เปลี่ยนทิ้งโยนลงถังขยะ แล้วซื้อ 7300GT มาใส่คับ

รับรอง ลื่นหัวแตก ....... เฮ้อ

Comment

เน็ตไม่แรงกับไฟจ่ายไม่พอครับ 2 ประเด็นหลักๆเลย

Comment

Working...
                        X