Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดยังไงกับ ASUS PhysX™ P1 GRAW Edition

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดยังไงกับ ASUS PhysX™ P1 GRAW Edition

มันคุ้มมั้ยกับการที่ซื้อการดตัวนี้มา ผมลองค้นหาราคาของการด์ตัวนี้มา ได้แต่ราคาต่างประเทศ แปลงเป็นเงินไทยก็ประมาณ 11,xxx - 12,xxx บาท ผมว่ามันแพงมากๆๆๆ ช่วยๆตอบหน่อย อยากรู้ว่าคิดไงกันกับไอ้เจ้าการ์ดตัวนี้

ผมตอบจริงๆนะ ผมว่าไปซื้อ Card จอดีๆใช้ดีกว่าเพราะมันแพง - -*

แต่บ้านใครเงินเยอะก็ไม่ว่ากัน

Comment

ตอนนี้อย่าเพิ่งซื้อเลยรอดูไปก่อนเห็นข่าวว่า ATI และ Nvdia ก็จะทำ Card ฟิสิก เป็นของตัวเองเหมือนกันนี่นา

Comment

เป็นแค่ของหลอกเด็ก อย่างผม

Comment

ผมว่าเจ๊งแน่ๆครับ ตลาดคนที่ตื่นเต้นกับเทคโนโลยีใหม่ๆน้อยมาก
          -----------------------------------------
          เมื่อตลาดไม่ตื่นเต้นตามเทคโนโลยี คนไม่ค่อยสนใจ
          -----------------------------------------
          แล้วจะหากำไรจากไหนครับ งานนี้อาจจะสร้างชื่อได้ในวงการ
          แต่เงินรายรับ อาจจะสวนทางกับชื่อเสียงครับ

Comment

ผมคนนึงละ ขอบาย งานนี้เพราะผมยังใช้เครื่องสุดที่รักได้อย่างสบายใจทุกวันนี้เลย AGP 8x เดิมๆเลย ง่ะ

Comment

ของฟุ่มเฟือย

Comment

ผมคิดว่ามันเป็นสิ่งใหม่ๆในวงการเกมส์นะในตอนนี้มันอาจจะดับเพราะเกมส์รองรับมันมีไม่มากนัก
                แต่อนาคตเมื่อเกมส์รองรับระบบฟิสิกมากขึ้นมันอาจจะไม่มีราคาแพงอย่างนี้ก้อได้ส่วนในตอนนี้มองๆมันก้อก่อนอิอิ

Comment

แพงบ้าๆ . . แต่ถ้าไม่เกิ 3000 อะซื้อ 55+

Comment

ถ้ามี card แรงๆแล้ว น่าเล่นมากครับ

Comment

ไม่คุ้มอย่างแรงครับ เกม support ยังน้อย ราคายังสูง ของสิ้นเปลืองดีๆนี่เอง

Comment

ไม่จำเป็นคับ จริงๆ พวกนี้ เขาไว้ใช้ กะ พวก cad นะคับ แต่ ถ้าไว้เล่นเกมละ ไม่คุ้มเท่าไร เพราะไม่กี่เกม ที่รับร้อง tenology นี้

Comment

อีกหน่อยราคามานต้องถูกแน่ เชื่อดิๆ

ละถ้ามานถูกนะ ..หึหึหึ

Comment

น่าจะเป็นเทคโนโลยีโยนหินถามทางมากกว่า เดี๋ยวก็ขายไปรวมกับซิปการ์ดจอหรือชิปอื่นไป เราเล่นเกมส์กันเอาภาพสวยแบบคอมๆ ไม่ได้เอาไปเรนเดอร์สร้างภาพยนตร์เอนิเมชั่นนี่ครับ ใส่เข้าไปก็ไม่ได้เร็วขึ้น รออีกหน่อยมีแถมอินทีเกรตมาเลย ชัวร์

Comment

สมัยก่อนตอนที่ไม่มี Card VGA เพราะใช้ CPU ทำงานหมด

ต่อมาแยก CPU กับ VGA ออกมาเพื่อลดภาระการทำงานของ CPU ลง

แต่ตอนนี้แยกเยอะจัง CPU , VGA และ PhysX -*- (ก็คงเหตุผลเดียวกันมั้งครับผมเดาดูนะ)

Comment

Working...
                              X