Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีต่อ lan 2 เครื่อง แบบไม่ต้องมีฮัพไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าเปลี่ยนไมได้ ก็เปลี่ยนชื่อworkgroupของเครื่องแม่ให้เหมิอนเครื่องลูกเลยครับ

netใช้ได้รึยังหว่า

Comment

เครื่องไม่เปลี่ยนไปหาเครื่องลูกแล้วก็ไม่เห็นเหมือนเดิม....
      หรือลง window ใหม่ดีคับ(เครื่องลูก)

Comment

-*-อันนี้ก็ไม่รู้แล้วหงะ ปกติ ผมทำได้ตรอดอะไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ -*-

netเล่นกันได้รึยังครับ ถ้าได้แปลว่า workgroup ยังไม่ตรงกัน แ

แต่ถ้าเครื่องลูกเล่นnetไมได้ แปลว่าlanที่ต่อมีปัญหาครับ อาจจะlanหลวม สายlanต่อมาไม่ดี

Comment

ใช้เนตอะไรครับ
          เอา Lan กับ Lan ต่อกันแล้ว จะเอาเน็ตเข้าช่องไหนอ่ะครับ หรือว่า USB ครับ

Comment

ตอนนี้ลง window ใหม่(เครื่องลูก)แล้วก็ผ่านเลยคับ ใช้ได้หมดแล้วทั้งแชร์เน็ต ไฟล์ พิมพ์
            ขอบคุณทุกคนที่ช่วยกันนะคับบบบบบ Big thank

Comment

Originally posted by Drunk View Post
              ใช้เนตอะไรครับ
              เอา Lan กับ Lan ต่อกันแล้ว จะเอาเน็ตเข้าช่องไหนอ่ะครับ หรือว่า USB ครับ
              USBคราบโมเด็มอยู่ที่เครื่องแม่คราบ โมเด็มแบบlanยังไม่เคยลองอะครับ แต่ปกตอเครื่องนึกก็มีแค่lanช่องเดียวเลยทำแบบนี้ไมได้อะ

ยินดีด้วยครับ จบหลักสูตรไปอีกหนึ่งราย อิอิ
              Last edited by ohm27; 19 Jul 2007, 14:12:49.

Comment

ได้ความรู้อีกแล้ว ขอบคุณมากคับ เดียวจะกับบ้านไปลองทำ ^_^ ถ้าไม่ได้ก็ขอรบกวนหน่อยนะคับ

Comment

ขอบคุณ คุณohm27มากลเยคับ อธิบายระเอียดมากคับ ใช้ๆด้แล้ว เย่ๆ^_^

Comment

ขอบคุณมากๆเลยครับ เซิจเจอจากกูเกิ้ล แฮะๆ... แต่น่าแปลก ผมแลน CC3 ไม่ได้ ทั้ๆที่ตะก่อน ก่อนที่จะฟอแมตเครื่อง ผมเคยแลนได้อ่ะ T T

Comment

Thanks krab ,all user

Comment

ถ้าเครื่องแม่ใช้ Win XP แต่เครื่องลูกใช้ Win Vista จะต่อแลนและแชร์อินเตอร์เน็ตกันได้ไหม
                        (เครื่องลูกเป็นโน๊ตบุ๊ค ถูกบังคับให้ใช้ Vistaอ่ะ)

ถ้าใช้ Wireless lan ทั้งสองเครื่อง แล้วเซ็ตแบบข้อ#14ได้ไหม(ไม่ใช้สายแลน)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Comment

แล้วจะแชร์จอได้ไหมครับ ผมอยากรุ็มากๆเลยอ่ะครับ
                          http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=176326
                          ตามลิ้งเลยครับ

Comment

Working...
                          X