Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้บอร์ด DFI Lanparty nF4 Ultra-D หรือ ตระกลูนี้ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้บอร์ด DFI Lanparty nF4 Ultra-D หรือ ตระกลูนี้ ช่วยหน่อยครับ

คือผม ได้ใช้ บอร์ด DFI Lanparty nF4 Ultra-D มาเกือบ3 ปีแล้ว ทีนี้พัดลมชิบเซ็ต เริ่มมีอาการ เสียงดัง หยั่งก่ะเรือ หางยาว
    รบกวน ท่านใดเคยพบเจอปัญหาแบบนี้ ช่วนแนะนำทีครับ ว่า จะเปลี่ยน หรือจะทำยังไงดีให้มันเงียบๆ อะครับ ตอนนี้ประสาท จะเสียอยู่แล้ว หึ่งๆๆๆๆๆ อยู่ข้างๆหูอะครับ รบกวนด้วยนะครับผม

ขอบคุณมากๆครับ

ลองแกะออกมาเป่าฝ่นบ้างครับ

Comment

แกะมา เช็ด เป่า พ่น โซแน็ค คับ รับประกันหายคับผม

Comment

อาการนี้ประมาณ 80% จะเจอกันบ่อยครับ เพราะว่าพัดลมมันก๋องแก๊งมาก ...ถ้าจะให้แนะนำผมว่าเปลี่ยนไปเลยครับ ผมเคยเอาน้ำยาหล่อลื่นมาพ่นมันก็หายไปพักเดียว เดี๋ยวก็กลับมาดังอีก เพราะว่าแกนมันจะหลวมๆน่ะ พ่นยังไงก้ไม่หายขาดอ่ะ

ลองไปหา sink Tt iceberg4 เอามาแทนได้ครับ มันต่ำพอๆกัน แต่อาจต้องโมรูที่ไว้เสียบกันนิดนึงเพราะว่ามันไม่ตรงกันก็ไปคว้านให้มันใหญ่ขึ้นนิดนึงครับ หรือไม่ก็ลองไปหาพัดลม VGA แถวๆด้านหลัง Pantip ตัวละ 100 กว่าบาทมาเปลียนแทนได้ครับ ดูเอาที่รู้มันตรงๆกันนะ

แต่ Iceberg 4 นี่แน่นอนกว่า ทั้งเย็นทั้งแรง ผมเองก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันตอนเล่น DFI

Comment

Working...
        X