Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือหน่อยครับ

คือผมขอเน็ตของ ji-net มาอะครับรุ่น jimax 2เมกอะครับ แต่เอามาเซตค่าลงกับadslเราเตอร์ตัว D-link DSL-2540T แล้วมันใช้ไม่ได้อะครับไฟadslไม่ติด โทรไปหาที่ศูนย์บริการของ ji มันก็ต่อได้ติดเป็นพักๆ แล้วก็หายอะ

อยากทราบวิธีการเซตอะครับใครเซตเป็นช่วยบอกหน่อยครับ หากว่าเซตไม่ได้อีกจะลองเอาตัวadslไปเคลม แล้วหากเน่าอีกก็ไม่รู้จะทำยังงัยแล้วครับ

ค่า vci pci ถูกหรือเปล่าครับ

Comment

มี 2 ส่วนงับ อาจจะเกิดจากที่ศูนย์ไม่ได้ส่งสัญาณมา หรือสัญญาณหลุดไป
      กับอีกที่เป็นที่ตัวโมเด็มมีปัญหาจับสัญญาณไม่ได้

เพราะบางครั้งถึงถึงเราจะเซตค่าไม่ถูกยังไงสัญญาณก็ต้องติด เพียงแต่อาจจะเล่นเน็ตไม่ได้

ยังไงอาจจะไปลองกับบ้านเพื่อนๆท่านดูก็ได้ เพื่อความแน่ใจ

Comment

vci vpi ถูกแล้วคับ แต่ที่น่าสนใจคือที่บอกว่าโมเด็มมีปัญหาจับสัญญาณไม่ได้ อันนี้น่าสนอะครับแล้วมันมีวิธีแก้ไหมอะครับเคลมตัวใหม่นี้จะใช้ได้หรือป่าวอะหรือว่าต้องเปลี่ยนรุ่นโมเด็มไปเลยอะครับ ขอบคุณมากนะครับที่ช่วยเหลือ

Comment

ถ้าโทรเชคแน่นอนแล้วว่าทางศูนย์ปล่อยสัญญาณมาถูกต้องแล้ว ก็เป็นที่โมเด็มเราแน่นอน
          สามารถไปเคลมได้งับ แต่แนะนำว่าน่าจะไปหาที่ลองดูก่อนนะงับ เพราะบางทีอาจจะเป็นที่ชุมสายของเราก็ได้งับ

โมเด็มตัวเก่าผมก็เคยเป็นมันจับสัญญาณได้บ้างไม่ได้บ้าง เล่นๆอยู่เดียวก็หลุด
          พอแจ้งศูนย์เขามาดูก็บอกว่าโมเ็มยี่ห้อนี่มันไม่เข้ากับชุมสาย
          พอเปลี่ยนยี่ห้อโมเด็มก็อาการที่ต่อไม่ติดก็หายไปเลยงับ

ยังไงลองเอาโมเด็มไปเชคกับที่ศูนย์บริการชัวที่สุดงับ

Comment

หุหุ ขอบพระคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ อย่างน้อยก็มีความหวัง

Comment

Working...
            X