Announcement

Collapse
No announcement yet.

OC P35 [P5K DL]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• OC P35 [P5K DL]

พอดีเพิ่งจะเปลี่ยนบอร์ดอ่ะครับ อยากรู้ว่าจะทำยังไงให้มันเสถียร
    อ่ะครับ ปรับไม่เป้นเลยซักอย่าง (มือใหม่สุด)

E6420
    P5K dl.
    Ram..Gskill 4-4-4-12...800

รบกวนเเนะนำด้วยนะครับ

ตอนนี้ทำได้อยู่ ประมาณ 2.8-3 แต่ว่า เหมือนจะไม่เสถียรเท่าไหร่......

.....แย่จริง.....เฮ้อ....

Comment

อัดไฟ CPU
      อัดไฟ RAM
      ลดบัส RAM ลง 1:1
      ของผมก็ทำแค่นี้ละครับ ไปที่ 450 x 8 = 3.6G

Comment

อัดไฟที่ว่าเนี่ย เอาซักเท่าไหร่ดีครับ คือว่าไม่รู้เลยว่าจะเอาซักประมารไหนดีอ่ะครับ
        บัสแรมผมลดลงมาแล้วครับ คือว่ามันจะบูทเครื่องใหม่ แล้วขึ้นว่า เอ๋อๆ ตลอดเลย
        แล้วต้องทำไรอีกป่าวอ่ะครับ อยากได้ซัก 3.2-3.6 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
          อัดไฟที่ว่าเนี่ย เอาซักเท่าไหร่ดีครับ คือว่าไม่รู้เลยว่าจะเอาซักประมารไหนดีอ่ะครับ
          บัสแรมผมลดลงมาแล้วครับ คือว่ามันจะบูทเครื่องใหม่ แล้วขึ้นว่า เอ๋อๆ ตลอดเลย
          แล้วต้องทำไรอีกป่าวอ่ะครับ อยากได้ซัก 3.2-3.6 อ่ะครับ
          ไฟ CPU ไม่ควรเกิน 1.6V
          ไฟ RAM ไม่ควรเกิน 2.4V
          แล้วแต่อุปรณ์ท่านว่าเสถียรที่เท่าใหร่

นี้ของผมอัดสุดๆ
          CPU 1.57V. (มันดรอป 0.05)
          RAM 2.3V ครับ

Comment

ของผมมี liberty 500..E6420...P5K dl...Gskill HZ
            แล้วนอกจากอัดไฟแล้วที่ ram ต้องไปปรับอะไรมันอีกรีป่าวอ่ะครับ

อ้ออ 120 Extream ด้วยครับ

Comment

โอ้วมีคน ใช้ P5K Deluxe อีกคนแล้ว แต่เค้าอยากได้ U120 EX จังเลย G.Skill 4 GB ก็อยากได้ แง แง

Comment

อยากได้ P5K DL อะ
                เมื่อวาน ไปพันทิพย์ มีขาย 9000 บาท แต่ขาดหลายอย่าง
                ประกันเต็ม เลยไม่กล้าซ์้อเลย แต่ถ้าของครบ 9400 บาทอะ

Comment

อัดไฟไปมากๆหน่อย

Comment

ตอนนี้ได้ 3.33 ครับ เริ่มเบรินไปเรื่อยครับ เหมือนจะเริ่มนิ่งขึ้นบ้าง แต่คงไม่เสถียรซะที
                    คงต้องแต่งอีกหน่อยอ่ะครับ แต่อัดไฟหนักเหมือนกันครับ 1.6 (ดรอป 0.5 ครับ) ไฟแรม 2.2-2.3 ซักอย่างเนี่ยแหละครับ จำบ่ได้ ส่วนที่เหลือ เหมือนกับที่ทุกๆท่านแนะนำมาครับ

Comment

Originally posted by P_C_P View Post
                      ตอนนี้ได้ 3.33 ครับ เริ่มเบรินไปเรื่อยครับ เหมือนจะเริ่มนิ่งขึ้นบ้าง แต่คงไม่เสถียรซะที
                      คงต้องแต่งอีกหน่อยอ่ะครับ แต่อัดไฟหนักเหมือนกันครับ 1.6 (ดรอป 0.5 ครับ) ไฟแรม 2.2-2.3 ซักอย่างเนี่ยแหละครับ จำบ่ได้ ส่วนที่เหลือ เหมือนกับที่ทุกๆท่านแนะนำมาครับ
                      ไปเปิด การทำงาน ในหัวข้อ CPU Voltage Damper ครับ จะช่วยลดการ ดรอปของไฟลงครับ ลองดู พอเปิดแล้ว น่าจะลง มา ที่ 0.2V ครับ

Comment

Working...
                      X