Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำเคสใสทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำเคสใสทีครับ

เคสใส ยี้ห้ออะไรดีๆบ้างครับ เอาราคาไม่เกิน 2000 นะครับ(จะมีรึปล่าวหว่า)

แล้วมันขายอยู่ที่ร้านไหนในพันทิพอ่ะครับ ช่วยบอกทีนะครับ แล้วใช้ไปนานๆมันจะมีปัญหาไหมครับ

ผมจะเอามาตั้งบนโต๊ะ + เปิดข้างมันใว้ ให้มันไม่อมความร้อน + แต่อยากเห็นข้างในรอบด้าน

แล้วก็จะไม่แต่งครับ(ทำแบบนี้แปลกไหมครับ)

ขอบคุณมากๆครับ
    Last edited by kingza99; 17 Jul 2007, 20:16:13.

ไม่เกินสองพัน หามือหนึ่งได้ยาก เพราะมือหนึ่งอย่างน้อยๆก็ 2600 เข้าไปแล้ว เว้นแต่จะหาของมือสอง เคยขายไปตัวหนึ่ง 700 บาทเอง(ซื้อมา 2400) ลองไปดูห้อง IT Market เป็นไง เผื่อจะมีคนเอามาปล่อยบ้าง ไม่งั้นก็ทุ่มทุนซื้อของใหม่ไปเลย เอาตัว 9 bays น่ะ 3500 บาท สวยดี

Comment

มันมีรุ่นขนาดปกติ 2500 ครับ
      แล้วก็ขนาดยักษ์ 9 bay แบบที่บอก 3500(ตัวนี้สอยมาแล้ว)
      แล้วก็มี UFO Cube นารักโคดๆ แต่ยัดอุปกรณ์คอมของผมไม่ลง รา 2900 ครับผม ^^

Comment

ครับขอบคุณมากๆครับ ผมไม่ค่อยรู้ราคาอ่ะครับ ซักไม่เกิน 3000 ก็น่าลองดูครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ขอแทรกคำถามนิดนึงนะครับ
          ไม่ทราบว่าเคสแพงๆพวก silverstone thelmatake ตามลิ้งค์นี้ ถ้าซื้อเค้าแถม PSU ให้ด้วยไหมครับ หรือต้องซื้อต่างหากครับ

http://www.jedicool.com/list.php?cate=17&page=2

Comment

Originally posted by R-34 View Post
            ขอแทรกคำถามนิดนึงนะครับ
            ไม่ทราบว่าเคสแพงๆพวก silverstone thelmatake ตามลิ้งค์นี้ ถ้าซื้อเค้าแถม PSU ให้ด้วยไหมครับ หรือต้องซื้อต่างหากครับ

http://www.jedicool.com/list.php?cate=17&page=2
            เคสแบบนั้นมักจะแถมพาวเวอร์มาให้ด้วยอยู่แล้ว เพราะต้องใช้พาวเวอร์ที่ไม่ค่อยเหมือนชาวบ้านเขาอันเนื่องจากพื้นที่ภายในของตัวเคสเองที่มีอยู่จำกัด

Comment

เล่นเคสใส แนะไว้ควรดูแลรักาดีๆเพราะจะมีรอยแมวข่วนหากไม่ดูแลดีครับเพราะ เคสมัวเมื่อนไร จะไม่งามครับ เก่าเร็วแต่ไอทีดีมากๆๆ

Comment

Working...
              X