Announcement

Collapse
No announcement yet.

WEEK ของCPU มีผลกับการOCจริงหรืองับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• WEEK ของCPU มีผลกับการOCจริงหรืองับ

ช่วยบอกที

บางคนบอกว่าใช่

บางคนบอกว่าม่ายจริ๊ง ม่ายจริง...มันเป็นความเชื่อ

คุงงับ

ปล.เป็นความเชื่อส่วนบุคคล โปรดใช้วิจารณาณในการอ่าน เหอะๆๆๆ

Comment

ดันให้ครับ อยากรู้ด้วย ^^

Comment

ผมก็สงสัยเหมือนกันครับ

ถ้าจริงแสดงว่าบริษัทพวกนี้ QC มันไม่ได้มาตรฐาน

Comment

โปรดใช้วิญญาณ เอ้ยวิจารณญาณในการรับชมครับ

Comment

รอฟังต่อไปครับท่าน ดันๆๆ

Comment

ไม่จริงครับ มันอยู่ที่แก๊สโซฮอร์

Comment

รอดู

Comment

ปูเสื่อรอ

Comment

ที่ผมทราบนะ

คือ week ดีก็ไม่ใช่จะ OC ไปทุกตัว แต่สามารถใช้เป็นไกท์ลายได้ว่า week นี้ ส่วนใหญ่จะ OC ไปได้ไกลกว่า แต่บางครั้งก็เจอตัวที่ลากไกลๆไปอยุ่ใน week อื่น เช่น week25 ก็สามารถลากไกลได้เท่าหรือไกลกว่า week 28 บางตัว

คืออุปกรณ์อิเล็กโทรนิค มันมีตัวแปรเยอะครับ เม็ดแรมเองผลิตด้วยกันยังมีบางตัวไปไกลกว่าเลย จึงเป็นที่มาของ แรมเทพ ที่ใช้คนคัดเม็ดแรมที่ลากไกล มาจากโรงงานเลย ราคาสูงกว่ากัน

ไม่เชื่อไม่เป็นไรครับ แต่week มีผลไหม มันไม่เสมอไปอย่างที่บอกมันเป้นแค่ ไกท์ลายเฉยๆ และไม่ใช่ week อื่นจะOC ไม่ไปนะ เหมือนกันทุกอย่างเพียงแต่จะมากหรือน้อยกว่า

Comment

เข้ามาดูด้วย

Comment

งั้นก็พอจะได้ข้อมูลลางๆว่า ไม่มีผล น่ะจิ ???

เป็นความเชื่อก็ว่าได้ ???

Comment

week อื่นOC ไปครับไม่ใช่ไม่ไปแต่ไปได้น้อยกว่า week เทพมากผมก็ส่งใสเหมือนกันว่าทำไม
                          มันไม่ทำให้ได้มาตรฐานเดียวกันผมว่ามันไม่ได้เป็นแค่ความเชื่อหรอกครับแต่มันเป็นมากกว่าแค่ความเชื่อ

Comment

อย่างที่บอก มันเป็น ไกท์ลาย ว่า week นี้จะลากไปค่อนข้างเยอะ

week อื่นๆ เคยเจอ ลากไม่ไปก็มีนะครับ อย่างe6300 week28 3.5gb แต่ week XX ไปได้แค่3.1-3.3 ก็ไม่ไปแล้วอะไรแบบนี้

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                              ที่ผมทราบนะ

คือ week ดีก็ไม่ใช่จะ OC ไปทุกตัว แต่สามารถใช้เป็นไกท์ลายได้ว่า week นี้ ส่วนใหญ่จะ OC ไปได้ไกลกว่า แต่บางครั้งก็เจอตัวที่ลากไกลๆไปอยุ่ใน week อื่น เช่น week25 ก็สามารถลากไกลได้เท่าหรือไกลกว่า week 28 บางตัว

คืออุปกรณ์อิเล็กโทรนิค มันมีตัวแปรเยอะครับ เม็ดแรมเองผลิตด้วยกันยังมีบางตัวไปไกลกว่าเลย จึงเป็นที่มาของ แรมเทพ ที่ใช้คนคัดเม็ดแรมที่ลากไกล มาจากโรงงานเลย ราคาสูงกว่ากัน

ไม่เชื่อไม่เป็นไรครับ แต่week มีผลไหม มันไม่เสมอไปอย่างที่บอกมันเป้นแค่ ไกท์ลายเฉยๆ และไม่ใช่ week อื่นจะOC ไม่ไปนะ เหมือนกันทุกอย่างเพียงแต่จะมากหรือน้อยกว่า
                              ยอดเลยครับ

Comment

Working...
                              X