Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการลบ IE ทำไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการลบ IE ทำไงคับ

ขอวิธีการลบ IE ออกจากเครื่องอ่าคับ เพราะนู๋อยากใช้ Firefox แล้วว ขอบคุนคับ

ไม่ต้องลบคับ ใช้ไฟร์ฟ๊อกซ์ได้เลย

Comment

สมมุติว่าถ้าจะลบ มีวิธีอย่างไรคับท่าน

Comment

จะลบ IE6 หรือ 7 อ่ะ ....เดี๋ยวจัดให้ เหอะๆๆๆ

Comment

6 คับท่าน

Comment

6 มันจะลบได้มั้ยเนี่ยะ เหอะๆๆๆ
            แต่ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้อยู่แล้ว แต่ก่อนจะบอกว่าจะลบมันออกยังงัยต้องขอเกริ่นก่อนนะ ปกติเจ้าIE6 มันมักจะติดกะเครื่องมาโดยปกติอยู่แล้ว แต่เราสามารถไปปิดการทำงานของมันได้(แบบชั่วคราว) คือไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกะมันเลยอ่ะ แต่ก็ต้องถามถึงความจำเป็นด้วยว่าทำไมถึงต้องลบมันออก เอาเพียงปิดมันได้มั้ย หรือมันสามารถใช้ควบคู่กันกับFirefoxของคุณได้หรือเปล่า เพราะIEมันก็มีประโยชน์ไม่น้อย ถึงแม้จะไม่ได้เรียกใช้งานมันก็ตาม หากเป็นUserทั่วๆ ผมจึงอยากแนะนำว่าไม่ควรลบออกหรือปิดการทำงานของมัน แต่หากท่านใดที่เป็นถึงระดับ Admin หรือผู้ดูแลระบบ คงจะทราบได้เป็นอย่างดีว่าสามารถปิดการทำงานของมันได้อย่างรัย

ดังนั้นสรุปเลยแล้วกัน ผมไม่ได้โม้ว่ามันลบหรือปิดการทำงานของมันได้จริง แต่ไม่อยากแนะนำให้ทำ หากแต่มีความจำเป็นจริงๆ ผมขอทราบเหตุผลของการลบมันด้วยแล้วกัน ถ้ามันจำเป็นต้องลบจริงๆ ผมก็จะลองแนะนำให้ แต่หากว่ามันไม่ได้ส่งผลกระทบร้ายแรงต่อเครื่องของคุณ ผมก็จะได้แนะนำวิธีเลี่ยงปัญหาตรงนี้ไปได้ แต่ไม่ถึงกับต้องไปลบหรือปิดมัน

เห้ออออออออ เหนื่อย พิมพ์เยอะไปหน่อย ลองตัดสินใจดูอีกทีนะงับ

Comment

Originally posted by BigQue View Post
              สมมุติว่าถ้าจะลบ มีวิธีอย่างไรคับท่าน
              ถ้าเหตุผลนี้มะเอานะท่าน เหอะๆๆๆ

Comment

แต่ถ้าอยากรู้วิธีเฉยๆ ว่ามันทำยังงัยก็เอ็ดเมล์ผมไว้ แล้วเดี๋ยวเข้ามาถามได้ dear_4444@hotmail.com

Comment

ขอบคุนมากคับท่าน

Comment

เอาเครื่องหมายถูกออก ได้ป่าวหนอ

Comment

อันนี้ผมลองแล้วได้เหมือนกาน แต่รุ้สึกว่าจาเอาออกไม่ถาวร เพราะเวลาผมเข้าเชคเมลผ่าน MSN มันยังเด้ง IE อยุ่ แต่ไม่เปนไรคับ ใช้ควบคู่กับ Firefox ดีก่าอย่างที่ ท่าน dears บอกคับ ขอบคุนคับ

Comment

อ่อ ที่แท้ก็อย่างนี้นี่เอง
                        เปลี่ยน default browser เป็นตัวอื่นแทนได้ป่าว

หรือไม่ก็คงได้คำตอบจากท่าน dear แล้ว อิๆ

Comment

Working...
                        X