Announcement

Collapse
No announcement yet.

SparkGeForce8600GTXtreme2กับXFXGeForce8600GTXXX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SparkGeForce8600GTXtreme2กับXFXGeForce8600GTXXX

ตัวไหนแรงกว่ากันครับ และตัวไหนร้อนกว่ากัน
    และตัวไหนต้องใช้ไฟเพิ่มครับ รบกวนผู้รู้มาตอบทีครับ
    เลือกตัวไหนดีอ่ะ

XFX GeForce 8600GT XXX ครับ งานดี ประกันยาวกว่าของ Spark ครับ

Comment

แนะนำ XFX อีกเสียงครับ

Comment

แล้วตัวไหนมันร้อนกว่ากันอ่ะครับ เห็นซิ้งค์xfxมันเล็กกว่าsparkอ่ะ

Comment

รู้สึกว่า spark ตัวนี้จะแรงกว่า XFX XXXนิหน่อยน่ะ แรมมัน 1.0

Comment

review แบบเต็มๆ

http://www.unlimitpc.com/modules.php...owpage&pid=298

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=507&page=1

review ของ Spark เป็น Extreme 1 นะครับ ส่วน Extreme 2 จะเพิ่ม Core/Mem เป็น 625/2000

XFX 620/1600

สรุป Spark แรงกว่า เย็นกว่า แต่ XFX งานดีกว่า ประกันยาวกว่าครับ

Comment

XFX Idle ประมาณ 54-56 (ซิงค์เดิมๆ)
              XFX Full ประมาณ 70-75 (ซิงค์เดิมๆ)

XFX Idle ประมาณ 40-42 (VF700+MX1)
              XFX Full ไม่เกิน 45 (VF700+MX1)
              Last edited by dears; 18 Jul 2007, 11:14:52.

Comment

แล้วถ้าเอามาoverตัวไหนลากดีกว่ากัน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

Comment

Originally posted by blackknight View Post
                  แล้วถ้าเอามาoverตัวไหนลากดีกว่ากัน

ขอบคุณทุกความเห็นครับ
                  - ถ้าจะเอามา OC ผมว่า พอๆกันนะครับ เพราะ ช่องว่างที่จะให้เรา OC มันเหลือน้อยแล้ว เนื่องจาก โรงงานเค้า OC จนเกือบจะสุด หรือ เลยความสามารถจริงๆ ของแรมมาแล้ว

- ซิงค์ดูจากขนาด Spark น่าจะเย็นกว่าครับ

Comment

เรื่อง OC เนี่ยะ น่าจะต้องยกให้ Spark นะงับ แรม 1.0 ซิงค์แจ่มอีก น่าจะได้ไกล
                    เอาง่ายๆแล้วกัน XFX ของผมอ่ะ ได้เต็มที่แค่ 752/862

Comment

ผมก็จำได้ว่าเคยดู review ผ่านว่า spark มันจะแรกกว่านิดหน่อยนะครับ แบบว่าคะแนน ต่างกันหลังร้อนเองครับ
                      3D03 spark 18754
                      3D05 11183
                      3D06 5495

3D03 XFX 18066
                      3D05 10687
                      3D06 5384
                      อันนี้ดูจากหนังสือ FUture Gamer ครับ

Comment

ใช้ XFX อยู่รู้สึกว่ามานจาร้อนไปนิด T_T

Comment

Working...
                        X